Login
รบกวนเซียน v rod & night rod ด้วยครับ  (อ่าน 7949 ครั้ง)

vrod raider

• Electra Glide Classic
  • ขี่ๆไปเถอะ ยังมีแรงก็ขี่ไป
Re: รบกวนเซียน v rod & night rod ด้วยครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 10:48:29 AM »
สรุปแล้วครับพี่ๆ ตอนนี้ผมเลื่อก nr special ครับ

แล้วไม่ทราบว่าต้องเล่นปีอะไร เพราะเหตุใด และต้องดูแลอะไรเป็นพิเศษ ครับ

ที่ถามบอยๆไม่ใช่อะไรนะครับ เพราะผมไม่ทราบจริงๆครับ

ขอบพระคุณมากครับ  pray pray pray

ไม่เป็นไรครับที่นี่แบ่งปันความรู้กันแบบไม่ยั้งอยู่แล้วครับ  ขึ้นอยู่กับว่าคนตอบมีเวลามาตอบมากตอบน้อย แต่มีมาตอบแน่นอนครับ

อยู่ที่งบครับ  ต้องบอกงบมาก่อนครับ ถึงจะบอกได้ครับว่าเล่นปีอะไรดีที่สุด

ถ้างบน้อย ผมดันไปแนะนำปีใหม่ๆ มันก็จะไม่พอครับ หรือเอาไปแต่งเพิ่มไม่พอ
ถ้างบมากแต่ผมดันไปเสนอให้เล่นปีเก่าหน่อย มันจะไม่คุ้มเงินครับ

แต่ผมแนะนำนะครับ

ถ้างบเยอะ เล่น Vrod Screaming Eagle ครับ ปี 06  ตัวนี้ได้เครื่อง 1250 Stage2+ยางหลังโต+ชุดสี+ของแต่งครบ  ได้ทั้งหล่อและแรง (ซึ่งมันไม่ใช่ NRsตามสเปกคุณและมันหาได้ยากมากๆเหมือนพระสมเด็จเลยทีเดียว)

แต่ในขณะเดียวกัน ราคาที่ซื้อ SE คุณจะได้ รถMUSCLE INV ปีใหม่ๆ  รึ NRs INV ปี 09 เลยทีเดียว แล้วเอาไปแต่งเอาเอง

และ NRs มือสองปี 08 ขึ้นไป ราคาพอรับได้และเล่นได้ครับ สำหรับงบกลางๆ 5ปลายๆ-6ปลายๆ บาท ถ้าสภาพแจ่มมาก ก็ 7 กลางๆ

และถ้าคิดว่าเอามาใช้อีกนานๆไปเลย ผมเสนอปีใหม่ๆหน่อย ถ้ากะว่าเอามาใช้เป็นรถครู คือ ขี่แป๊ปๆ เปลี่ยนรถ ใช้รถปีเก่า ขายต่อจะได้ไม่เจ็บตัวมากครับ

* Inv = รถที่ซื้อกับเกรย์มาร์เก็ต
*ซื้อกับศูนย์จะแพงกว่ามากแต่ได้เซอร์วิส 2ปี ไม่จำกัดระยะทาง + อะไหล่และค่าแรงได้ลด% ราคารถใหม่ 2010 ราวๆ 1,250,000 มั้งนะครับ ต้องโทรไปเช็คเอง

อยู่ที่งบคุณครับว่าจะคบกันกะอะไรบ้าง ลองพิจารณาดูครับ อย่าเพิ่งใจร้อน เนื้อคู่กันแล้วมันไม่หนีไปไหนแน่ๆครับ อิอิ

ส่วนการดูแลเป็นพิเศษ มีแค่เรื่องน้ำมันเครื่องครับ เครื่องรอบจัดกินน้ำมันเครื่องหน่อย ราวๆ 1000KM ต่อ 1ลิตร

นอกนั้นก็ตาม Service book ครับ ไม่มีอะไรมาก

และ การแต่งมีหลายแบบครับ แต่งสวย แต่งแรง รึเอามันทั้งคู่เลย ทั้งสวยทั้งแรง  ตรงนี้ค่อยๆไปขยายความครับ 
ขี่ไปวันๆ ไปไหนก็ได้ที่ใจอยากไป สายลม แสงแดด สายฝน

ไม่มีจุดหมาย ไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก

อ่าน Blog ของผมด้วยน๊า  ชอบใจก็เม้นไปเลย ไม่ชอบใจก็เม้นแรงๆเลย จะได้พัฒนาสิ่งที่ดีสู่ชีวิต

sing8888

• Fat Boy
  • มีสองล้อ มีทาง มีเรา
Re: รบกวนเซียน v rod & night rod ด้วยครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 11:06:20 AM »
 thumbsup thumbsup thumbsup

makky

• OCC
  • ตับๆๆๆๆ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 11:53:37 AM »
สุดยอด กูรู VROD

A I 338

• Sportster 883 L
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 12:50:12 PM »

[/quote]

งบประมาณ หกแสน ไม่รวมทะเบียนครับ

ขอบพระคุณครับ

vrod raider

• Electra Glide Classic
  • ขี่ๆไปเถอะ ยังมีแรงก็ขี่ไป
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 04:09:29 PM »
ได้ประมาณนี้ครับ http://hd-playground.com/smf/index.php/topic,22586.msg363255.html#msg363255   ลองเช็คราคาให้รอบๆก่อนนะครับ
ขี่ไปวันๆ ไปไหนก็ได้ที่ใจอยากไป สายลม แสงแดด สายฝน

ไม่มีจุดหมาย ไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก

อ่าน Blog ของผมด้วยน๊า  ชอบใจก็เม้นไปเลย ไม่ชอบใจก็เม้นแรงๆเลย จะได้พัฒนาสิ่งที่ดีสู่ชีวิต

lang

• Sportster 883 R
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 02:34:15 PM »
 worship worship worship