Login
นามเเฝงของแต่ละท่านมีความหมายมั้ยครับ  (อ่าน 31575 ครั้ง)

POTATO V-TWIN

• Electra Glide Classic
  • POTATO V-TWIN .samui rider.
Re: นามเเฝงของแต่ละท่านมีความหมายมั้ยครับ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 10:30:13 PM »
boogie  tity ก็มาจากชื่อเล่นของผมเองครับ อ่านว่า ตีตี้ และ ตีตี้ ก็มาจากภาษาจีนครับ แปลว่า น้องชาย เนื่องจากผมมี พี่น้อง4คน ครับ และผมก็เป็นน้องคนสุดท้องครับ ส่วน 18699 ตรงนี้คือเลขที่ หั้ยทั่งประสบกาณ์ชีวิต headbang ในหลายๆเรื่อง ambulance หั้ยความรู้  ???หั้ยผมใด้รู้จักผิดชอบชั่วดี : number1 มีความรับผิดชอบตัวเอง ;) เลขนี้มาจาก เลขประจำตัว สมัยที่เป็น น.ร (น.ร โรงเรียนประจำ assumption sriracha) อันี้คือที่มาครับ ;D
   คุณ tity ผม 16246  handshake อยู่ หอ มาสเตอร์เทียบ  .เกือบ20 ปีแล้ว คิดถึง อัสสัม ศรีราชามาก
     เฉลิมกว้างเธียเตอร์ ไซบีเรีย สระว่ายน้ำ บ่อปลา สนามบอล สนามบาสเยอะมาก เป็น100 
      ยินดีได้เจอ ศิษย์ โรงเรียน กลางป่า (ทิวสน) ;D คิดถึงจริงๆ สุดยอด ACS

h-d on koh samui. POTATO V-TWIN SHOP . @ KOH SAMUI .

Since 1985

• Electra Glide Classic
  • C u s t o m V e h i c l e O p e r a t i o n s
Re: นามเเฝงของแต่ละท่านมีความหมายมั้ยครับ
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 11:37:52 PM »
 meditate มันเกิดขึ้นนานมาแล้วตั่งแต่ปี 1985 ปีที่นำโปสเตอร์  H-D ขึ้นไปแปะไว้ข้างฝา พร้อมๆกับที่เชียร์ Liverpool

Red Indain

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2008, 01:06:03 AM »
 pray ผม Red Indian มาจาก อินเดียนแดงผู้ที่รักอิสระอยู่บนหลังม้า พเนจรไปกับสายลม แสงแดด วิถีทางที่ไร้พรมแดน ( Free Me, Free Man )

dj.chopper

• Dyna Street Bob
  • **
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2008, 06:34:04 AM »
ที่มาที่ไป ของป้ม ก้อ.......... ให้บริการทางเสียงเพลง.............และ ความสนุกสนานกับ ฉาว ๆ ทั้ง ตามผับ และ บาร์ โคโยตี้ ทั่วไป ทั้ง ไปเปิดเพลง ต่างจังหวัด สมุย ก้อไป พัทยา บางแสน และ เสาร์ที่ถึง ก้อ ฟูลมูน ปาร์ตี้ ที่ เกาะพงันคับ.............พาหนะ แจ้งเกิดในการทำงาน ก้อ Chopper  นี่แหละคับ........เพื่อน ๆ เลยเรียก Dj.chopper....นั้นเองคับ.............ขี่ไปทำงานทุกคืนเลย......
dj.chopper......086-569-2534   ชาญชัย  กัลยาณวิสุทธิ์ ..E-Mail;zodiacedj@hotmail.com 
dj.chopper@hotmail.com.........กสิกรไทย  ออมทรัพย์ 049-2-13966-3 , ไทยพาณิชย์การ ออมทรัพย์  102-233550-0
954-956 R. 2301 อาคาร ยิ้ม ยิ้ม เพลส ซ.ชานเมือง 4 ถ.รัชดาภิเษก ห้วยขวาง-ดินแดง กทม 10400

Nhong - BLACK ART DESIGN

• Dyna Super Glide
  • *
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2008, 08:40:57 AM »
หน่องครับ ส่วน ส่วนBlackart มาจากwbz ครับบบบ fingerscrossed

jibjoy

• Sportster 883 L
  • **
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2008, 09:33:42 AM »
ตั้่งไว้แก้เคล็ด เผื่อจะเหมือนคนปกติบ้าง
มันไม่ใช่มอเตอร์ไซด์ มันคือ Harley

Light

• Sportster 883 L
  • **
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2008, 01:21:45 PM »
พอดีทำงานเกี่ยวกับด้านแสงคับ และก้อชอบดูด L&M  meditate

ผอ.โชค.

• Softail Springer Classic
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2008, 04:53:44 PM »
ตำแหน่งกับชื่อครับ ( ผอ.: ผู้อำนวยการฝ่ายวิศวกรรมครับ ) ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 24, 2009, 01:46:15 PM โดย ผอ.โชค. »

Mistral

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2008, 08:12:14 PM »
Mistral

คือ ชื่อสายลมทางใต้ของฝรั่งเศส ที่มีทั้งดีและไม่ดี
ข้อดีคือทำให้ ท้องฟ้าแจ่มใส อยู่เสมอๆ จนตอนใต้ฝั่งโพรวอง
ถูกยกเป็นที่ที่น่าอยู่ที่สุดแห่งหนึ่งของโลก

ข้อเสียคือมันรุนแรงครับ ประมาณ แปดสิบถึงร้อนยี่สิบกิโลเมตรต่อชั่วโมง
ระหว่างทางด่วน แถวๆนั้นจะมีป้ายบอกให้รถเล็กระวังลมพัดปลิวไป
จึงแนะนำให้ขับขี่ด้วยความระมัดระวัง

ที่เอามาใช้เป็นชื่อ เพราะว่า ดูมีความหมายดีครับ

ลำไยกะโหลก

• Heritage Softail Classic
  • มิตร คือ อัญมณีที่นับวันจะเพิ่มคุณค่า
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2008, 09:17:13 PM »
ไม่ได้ทำงานที่ห้างนั้นหรอกครับ Lotus หมายถึง ดอกบัว สัญญลักษณ์ของจังหวัดที่อยู่นานที่สุด ดอกบัว สงบ เงียบ เย็น
ตอนที่มี HD เมื่อไร จะเปลี่ยน นามอีกครั้ง 

ที่นี่มีข้อดี คือการมีตัวตนครับ ลงรูปลงเบอร์เจ๋งมากๆ เลยครับ นักเลงแบบมีความรับผิดชอบ
ผมก็ไม่เขินหน้าตาหรอกครับ แต่เล่นไม่เก่ง ไว้มีHD ค่อยเสนอหน้าประกาศความสำเร็จครับ
...Become A Biker from inside.

farn

• Sportster 883 R
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2008, 05:23:27 PM »
ของผมใช้ชื่อลูกสาวครับ "ฟาน"  :D

ไปศาจจ้อ

• Electra Glide Standard
  • กุหลาบเปลี่ยนกระถาง ไม่จางสี
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2009, 12:34:20 AM »
มาจากลูกชาย เรียก ปะป๊า + ชื่อเล่น อู๋ = papa_ou ... บางทีเด็กๆเรียก ป๊ะป๋า

พี่อู๋ไม่หลับไม่นอน จะเป็นผู้ว่ารึงัย  ผมอยากจะรู้นักหลังจากผมโพสต์ จะใช้เวลากี่นาที ถึงจะพบ  เอ้าเริ่มจับเวลา
กระทู้ล่อเป้านายอำเภอ  นี่แกเริ่มบ้ามา 1 ปีแล้ว 55555555 ;D
I Would Do Anything For Love (But I Won't Do That)

ไปศาจจ้อ

• Electra Glide Standard
  • กุหลาบเปลี่ยนกระถาง ไม่จางสี
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2009, 12:52:14 AM »
cops ย่อมาจาก (constables on patrol) เป็นคำแสลง แต่มีผู้ใช้เรียกตำรวจกันโดยแพร่หลาย ในประเทศอังกฤษเป็นตำนานที่มาจากการเดินตรวจม้า คอกม้าของพระราชา และเดินตรวจตราความสงบเรียบร้อยบนท้องถนนในประเทศอังกฤษ  ถ้าเพื่อนๆ อยากทราบรายละเอียดให้มากกว่านี้ลองเข้าเว๊ปกูลเกิ้ลดูก็ได้ครับ police police

นี่ก็เหมือนกัน  พี่ฉ่องของเรา ปีกว่าๆ  ตอบทุกกระทู้เลย thumbsup
งานนี้ขอล่อเป้านะครับ  นายอำเภอไหนเจอก่อน มีน้องๆจัดให้ police
I Would Do Anything For Love (But I Won't Do That)

ปีย์...ปาร์ตี้แมน

• Sportster 1200 R
  • ใครไม่เมาตูเมา...ใครไม่มันตูมัน...
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2009, 01:48:41 AM »
 ;D p_bulldogs>>> สมัยก่อนนู้นเคยเปิดผับกับเพื่อนๆที่ RCA ชื่อร้าน bulldogs แล้วชื่อเล่นชื่อ ปีย์ คนเลยเรียก ปีย์bulldogs แต่ชื่อเล่นเขียนภาษาอังกฤษว่า pee แปลว่าฉี่ เลยตัดเพื่อความเหมาะสมครับ " p_bulldogs " ว่าจะเปลี่ยนเป็น " p_niterider " แระ อิอิ boogie

Jesse Ou

• HDP Sheriff
  • EXILE
  • *
  • มองโลกให้มันรื่นรมย์ โลกมันกลมก็กลิ้งกันไป ชีวิตก็สั้นแค่นี้ เราควรจะใช้มันยังไง
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2009, 06:27:44 AM »
มาจากลูกชาย เรียก ปะป๊า + ชื่อเล่น อู๋ = papa_ou ... บางทีเด็กๆเรียก ป๊ะป๋า

พี่อู๋ไม่หลับไม่นอน จะเป็นผู้ว่ารึงัย  ผมอยากจะรู้นักหลังจากผมโพสต์ จะใช้เวลากี่นาที ถึงจะพบ  เอ้าเริ่มจับเวลา
กระทู้ล่อเป้านายอำเภอ  นี่แกเริ่มบ้ามา 1 ปีแล้ว 55555555 ;D

มาตามคำเรียกร้อง นายจ้อ ....เอาไป 1 ดอก  chainsaw