Login
Customs@Home 24/3/57 Update VROD 300 ทำเองที่บ้าน คันใหม่ของผมครับ  (อ่าน 49099 ครั้ง)

kkeehd

• Heritage Softail Classic
Re: คลิปรายการ @Mocyc มี VROD แนวๆ ในเมืองไทย กับ V-ROD CLUBTHAILAND
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 11:11:31 PM »
เจ๋งสุดๆ headbang headbang headbang headbang headbang headbang headbang headbang
ขี่ฮาเลย์ไม่ขออะไรมาก แค่เท่ห์ก็พอ

big__jod

• Sportster 1200 R
Re: คลิปรายการ @Mocyc มี VROD แนวๆ ในเมืองไทย กับ V-ROD CLUBTHAILAND
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 11:34:17 AM »
 number1 number1 number1

NASTYZ

• Sportster 883 L
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 07:42:17 PM »
ที่สุดของแจ้ ..............
.
มีหลายคนที่กลัวการถอดประกอบด้วยตนเอง กล่องเครื่องมือไม่กล้าเปิด  แต่พี่ตูน คือผู้พังประตูบานนั้น กล้าที่จะลุย กล้าที่จะแตกต่าง มาแน่ มานอน แบบใจถึงอย่างที่หลายคนได้แค่คิด นายช่างผู้เชี่ยวชาญในการประกอบ ไม่เว้นแม้แต่เครื่องจักนราคา นับ 10 ล้านบาท ที่ผ่านมือพี่ตูนมาแล้วนับร้อย ๆ เครื่อง ทำให้การประกอบของพี่ตูนตอนนี้ ไม่ต้องใช้มืออีกต่อไปแล้วนะครับท่านทั้ง

หลาย พี่ตูนไปเข้าสู่ขั้น อริยะเทพของการประกอบ Vrod ไปแล้วโดยปริยาย ใช้เท้าประกอบอย่างชิวว ไม่แน่จิงอย่าเลียนแบบ เพราะคนทั้งบางเรียกพี่เค้าว่า "ตูน ออโต้บอท" เทพแห่งการสั่งงานเครื่องยนต์กลไก พร้อมจับแปลงร่างทุกสายพันธุ์
.
ในบางครั้งยามที่ผู้คนเดือนร้อนอย่างหน้าฝนแบบนี้ บางทีเราก้อรวมตัวกันออกไป เบิร์นล้อไล่ยุงตามหมู่บ้านกันด้วยครับ นั่นคือ "เมส the mosquito killer" ชื่อไทยคือ "เมส ไบก้อน" .... เป็นคลับที่ทำสาธารณะประโยชน์จิง ๆ ..... ล่าสุดเทคนิคการเบิร์น ทำเอาคุนอื่นถึงแจกของรางวัล ว่า "รวย" ทั้งทั้ง งาน 8080 มาแล้วว สะพรึงจิงๆ
.
ล่าสุดมีท่านไปออกทริปกับเราด้วย 48 กลับ 2 วันตอนนี้มี MUSCLE  ในครอบครองเรียบร้อยย .... เค้าคือ "โอเล่ เฮทุกรู" เชื่อได้ว่าบุรุษนาม "โอเล่" จะกลายเป็น Muscle อีก 1 คันที่สุดประเทศในเวลาไม่นานนี้อย่างแน่นอน ถ้าคลับนี้ไม่แจ่มจิง ไม่มีแบบนี้เกิดแน่นอนน สุดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด .... ยอมรับได้เลยไม่เคยบิดพริ้วว
.
ส่วนเรื่องการหาพาร์ท บอกได้เลยตอนนี้ฝ่ายบริการด้านอะไหล่ และแนะนำเรื่องของการตกแต่ง ไม่มีอะไรในโลกนี้ที่เค้าหาไม่ได้ ถามอะไรรู้ ถามอะไรตอบได้ ... ในดินแดนแห่งโอกาสที่เรียกว่า อเมริกา ดินแดนแห่งเสรีภาพ เค้าคือ 1 ในตองอูที่พร้อมจัดหาของทั่วทั้งสำนักแต่งในทวีปอันยิ่งใหญ่อย่างอเมริกา มาถึงหน้าประตูได้อย่างไม่ยากเย็น ผู้ครอบครอง Night rod  2013 และ  Fat

boy low โมเต็ม ... ชื่อของเค้าคือ "ต่อ โดราเอมะหงึ่ง" และสิ่งที่น่ากลัวกว่านั้นเวลามาไทย ฉายาของเค้าน่าสยดสยองยิ่งนักไม่แน่จิงอย่างเดินสวน อย่างสบตา อย่าข้ามเงา พี่เค้าเพราะว่าในไทยเค้าคือ "ต่อ 3น้ำ" ว้ากกกกกกกกกกกกกกกกกก
.
เรายังมีจูนเนอร์มือฉกาจ  ขี่ Muscle ทะลุทวีป เสพติดแรงม้า บ้าพลัง อย่างนายเต้ ที่ปัจจุบันเวลา 99.99% ใช้เวลาศึกษาเกี่ยวกับการจูน และภายในเครื่องยนต์ จนตอนนี้ม้าทะลักสุดในกลุ่ม Muscle N/A ไปแล้วด้วยย ทุกวันนี้คุยเป็นภาษาอัลกอริทึ่มเรียบร้อย ฉายาที่แท้จริงของเค้าคือ "เต้  Matrix"
.
.
.
ปล.ยังมีอีกหลายท่านที่ผมยังไม่อยากเอ่ยนาม มา ณ จุด จุด นี้  บ่องตง คลับนี้มันส์ยกล้อ เชื่อใจได้เบยยยยยยยยยยยยยยย

big__jod

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 08:27:19 PM »
กร๊ากกกกก 555555  ฉายาสุดยอด  headbang headbang headbang headbang

NASTYZ

• **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 10:45:25 PM »
มันไปตามฟิวครับพี่กาญ number1

zen_rider

• Dyna Super Glide Custom
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 13, 2013, 11:44:29 AM »
ตั้งแต่ผมถูกดึงเข้ามาในกลุ่มเมื่อมีนาคม 2013 (ยังไม่มีรถ) จนมีรถแล้ววันนี้...มีแต่ความสุขตลอดทุกๆเรื่อง มีทั้งเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ และกิจกรรมดีๆ ที่ได้ทำร่วมกันมากมาย ช่วยเหลือกันและกัน  headbang
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2013, 05:01:33 PM โดย zen_rider »

tor55555

• Sportster 1200 L
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 13, 2013, 03:00:58 PM »
ผม"ต่อ" โดราเอมะหงึ่งครับ number1 ผมไม่ได้กลับมาเล่นเวปนี้นานแล้วครับ เพราะเวปนี้ไม่ค่อยน่าตื่นเต้นเหมือนเมื่อก่อน แต่ตอนนี้ผมกลับมาเล่นเพราะ พี่น้องเพื่อนฝูงผมอยู่ในห้องนี้ครับ ;D ผมขอยืนยันอีกเสียงว่าV-rod Club Thailand เค้ารัักกันจริงๆ เราไม่ใช่แก๊ง เราไม่มีหัวหน้า แต่เรากลับรักและผูกพันกัน heart ผมกลับไปขี่ที่ไทยรอบนี้มีความสุขมากครับ Clubนี้ไม่มีคุยShow!! ไม่มีคุยโม้ ช่วยกันจริงๆ ถึงแม้จะมีน้องบางคนที่เข้ามาเพื่อหวังประโยชน์และพยายามไขว่คว้าอยากเป็นแก๊งมากกว่า สุดท้ายเค้าก็ต้องออกไปเอง55555 ผมขอขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆๆน้องๆทุุกท่านที่ดูแลผมอย่างดีครับ

ขอบคุณชาวV-Rodทุุกท่าน

ขอบคุณพี่บอย พี่ร่วมรูของผม!!! number1 ส่วนใครทที่ชอบถามว่า "ผมตัวเล็กขี่V-Rodได้รึเปล่า" ดูพี่เค้าไว้เลยใจล้วนๆ

ขอบคุณพี่Golf(ฝ่ายอาหาร),พี่กิ๊ก,คุณเก่ง,พี่เมศ,พี่ตูน,นัทและBomb

ขอบคุณพี่ก่อก,พี่อัั๋น

ส่วนคนนี้น้าเอ๋

พี่การ,น้องZen,น้องอู

และขอขอบคุณทุกท่านที่ไม่ได้เอ่ยชื่อด้วยครับ number1 number1 number1

la

• Sportster 883
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 13, 2013, 05:03:07 PM »
headbang V-Rod Club Thailand สุดยอดดด  number1  ได้เห็นรอยยิ้มและมิตรภาพ ดูทุกคนมีความสุขที่ชื่นชอบในสิ่งเดียวกัน ยิ่งได้มาอ่านกระทู้นี้...ประทับใจจังค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2013, 05:09:48 PM โดย NY LA »

Iceman

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 09:59:51 PM »
ที่สุดของแจ้ ..............
.
มีหลายคนที่กลัวการถอดประกอบด้วยตนเอง กล่องเครื่องมือไม่กล้าเปิด  แต่พี่ตูน คือผู้พังประตูบานนั้น กล้าที่จะลุย กล้าที่จะแตกต่าง มาแน่ มานอน แบบใจถึงอย่างที่หลายคนได้แค่คิด นายช่างผู้เชี่ยวชาญในการประกอบ ไม่เว้นแม้แต่เครื่องจักนราคา นับ 10 ล้านบาท ที่ผ่านมือพี่ตูนมาแล้วนับร้อย ๆ เครื่อง ทำให้การประกอบของพี่ตูนตอนนี้ ไม่ต้องใช้มืออีกต่อไปแล้วนะครับท่านทั้ง

หลาย พี่ตูนไปเข้าสู่ขั้น อริยะเทพของการประกอบ Vrod ไปแล้วโดยปริยาย ใช้เท้าประกอบอย่างชิวว ไม่แน่จิงอย่าเลียนแบบ เพราะคนทั้งบางเรียกพี่เค้าว่า "ตูน ออโต้บอท" เทพแห่งการสั่งงานเครื่องยนต์กลไก พร้อมจับแปลงร่างทุกสายพันธุ์
.
ในบางครั้งยามที่ผู้คนเดือนร้อนอย่างหน้าฝนแบบนี้ บางทีเราก้อรวมตัวกันออกไป เบิร์นล้อไล่ยุงตามหมู่บ้านกันด้วยครับ นั่นคือ "เมส the mosquito killer" ชื่อไทยคือ "เมส ไบก้อน" .... เป็นคลับที่ทำสาธารณะประโยชน์จิง ๆ ..... ล่าสุดเทคนิคการเบิร์น ทำเอาคุนอื่นถึงแจกของรางวัล ว่า "รวย" ทั้งทั้ง งาน 8080 มาแล้วว สะพรึงจิงๆ
.
ล่าสุดมีท่านไปออกทริปกับเราด้วย 48 กลับ 2 วันตอนนี้มี MUSCLE  ในครอบครองเรียบร้อยย .... เค้าคือ "โอเล่ เฮทุกรู" เชื่อได้ว่าบุรุษนาม "โอเล่" จะกลายเป็น Muscle อีก 1 คันที่สุดประเทศในเวลาไม่นานนี้อย่างแน่นอน ถ้าคลับนี้ไม่แจ่มจิง ไม่มีแบบนี้เกิดแน่นอนน สุดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด .... ยอมรับได้เลยไม่เคยบิดพริ้วว
.
ส่วนเรื่องการหาพาร์ท บอกได้เลยตอนนี้ฝ่ายบริการด้านอะไหล่ และแนะนำเรื่องของการตกแต่ง ไม่มีอะไรในโลกนี้ที่เค้าหาไม่ได้ ถามอะไรรู้ ถามอะไรตอบได้ ... ในดินแดนแห่งโอกาสที่เรียกว่า อเมริกา ดินแดนแห่งเสรีภาพ เค้าคือ 1 ในตองอูที่พร้อมจัดหาของทั่วทั้งสำนักแต่งในทวีปอันยิ่งใหญ่อย่างอเมริกา มาถึงหน้าประตูได้อย่างไม่ยากเย็น ผู้ครอบครอง Night rod  2013 และ  Fat

boy low โมเต็ม ... ชื่อของเค้าคือ "ต่อ โดราเอมะหงึ่ง" และสิ่งที่น่ากลัวกว่านั้นเวลามาไทย ฉายาของเค้าน่าสยดสยองยิ่งนักไม่แน่จิงอย่างเดินสวน อย่างสบตา อย่าข้ามเงา พี่เค้าเพราะว่าในไทยเค้าคือ "ต่อ 3น้ำ" ว้ากกกกกกกกกกกกกกกกกก
.
เรายังมีจูนเนอร์มือฉกาจ  ขี่ Muscle ทะลุทวีป เสพติดแรงม้า บ้าพลัง อย่างนายเต้ ที่ปัจจุบันเวลา 99.99% ใช้เวลาศึกษาเกี่ยวกับการจูน และภายในเครื่องยนต์ จนตอนนี้ม้าทะลักสุดในกลุ่ม Muscle N/A ไปแล้วด้วยย ทุกวันนี้คุยเป็นภาษาอัลกอริทึ่มเรียบร้อย ฉายาที่แท้จริงของเค้าคือ "เต้  Matrix"
.
.
.
ปล.ยังมีอีกหลายท่านที่ผมยังไม่อยากเอ่ยนาม มา ณ จุด จุด นี้  บ่องตง คลับนี้มันส์ยกล้อ เชื่อใจได้เบยยยยยยยยยยยยยยย

เต้ matrix อารายของเมิงงงงงครับ คุณดนัยยยยยย 5555555
Vivid Black Muscle with HOGPRO wheels
กรอง K&N Topless, ท่อTAB Slip-on, Screaming Eagle Supertuner จูน DYNOJET ,  ยาง250 AVON, Red Killerglass

Screaming Eagle แคม StageII, หัวฉีด V-ROD Destroyer, ปีกผีเสื้อ Screaming Eagle 58mm, Zipper velocity stacks, Barnett Kevlar Clutch

MrPrinM

• Sportster 883 R
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 10:17:40 PM »
สุดยอด.....
 headbang headbang headbang
Four wheels move the body,
two wheels move the soul.

WARAPAT

• **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 11:08:34 PM »
วันนี้ที่บ้านผม เราช่วยกันทำรถน้องเล็กสุดในกลุ่มเรา คือ น้องทร นั้นเอง (เออ...คือพี่แกไม่ยอมแก่อ่ะครับ)
น้องเค้าจะทำพาทใหม่ ทำสีดำด้านทั้นคัน และสุดท้าย ล้อหลัง 300 ครับท่าน
วันนี้มาวัด ตัด เฉือน ใส่ทุกอย่างลงตัวแล้ว (ท้ายกระดกไป ต้องดัดให้ลงมาอีกหน่อยครับ) รอชุดล้อ 300 มา ค่อยลุยกันต่อตอนนั้น
วันนี้ทำเสร็จ เจ้าของยิ้มแก้มปริ ประกอบกลับเดิมๆ ขี่กลับไปฝันหวาน รอทำสีและล้อ 300 กันอีกพักนึง
มีภาพมาให้ชมกันนิดหน่อยครับ
พอดีห้องยังไม่เสร็จดี เอาเท่าที่มีก่อน ห้องเสร็จเรียบร้อยเชิญมาแวะคุย ทักทายได้ครับผม

ตูดโด่งๆ รอดัดลง เอาไว้ถอดทีเดียวตอนทำล้อ 300 ครับ เห็นแอร์บ็อกขาวๆ ด้านหลังไหมครับ สนใจหลังไมค์เลยครับ ไม่อยากลงราคา เดี๋ยวฝรั่งด่า

ที่เห็นไกลๆ นั้นอีกคันนึงครับ คือ VROD มัสเซิล ของพี่ป้อม ก็ทำทำอยู่เหมือนกันครับ รอของจาก พี่ต่อ 3 น้ำ กำลังส่งมาจากอเมริกาครับ

โฉมหน้า น้องทร อายุน้อยสุดในกลุ่มล่ะครับ ยิ้มแก้มปริเลย ไม่รู้ไปต่อยกะใครมา แผลเต็มตัวเลย 5555

ไฟเลี้ยวที่เอาไว้ด้านบนนี่ทำกันขำๆ นะครับ แต่ก็แนวดีนะผมว่า เหมือนสิบล้อรุ่นใหญ่ 55555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2013, 11:13:42 PM โดย WARAPAT »

Velentino Gigsi

• Electra Glide Classic
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 07:42:41 AM »
สุดยอดเลยครับ    number1 number1 number1  โอกาสหน้าขอร่วมแจม สักครั้งครับ   ;D

WARAPAT

• **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 08:58:00 AM »
สุดยอดเลยครับ    number1 number1 number1  โอกาสหน้าขอร่วมแจม สักครั้งครับ   ;D

ด้วยความยินดีเลยครับพี่

Goodday Maty

• **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 10:55:46 AM »
เข้ามาอ่านอีกรอบ อ่านไปขำไปยิ้มแก้มปริ จนแฟนถามว่าเปิดเว็บมอเตอร์ไซค์หรือเว็บตลก 555

amboy0512

• Sportster 883
  • *
  • nightrod sp
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 10:09:35 PM »
น้องจิงจิง น้องทร  ยิ้มซะ