Login
เรื่องยาง shinko vintage ครับ  (อ่าน 5631 ครั้ง)

teenclub

• Sportster 883 L
  • **
เรื่องยาง shinko vintage ครับ
« เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 04:21:07 PM »
ผมใช้ dyna low ปี 2000 ครับ อยากแต่งเป็น bobber แต่ยังติดเรื่องยางครับ หลายท่านบอกว่ายาง vintage ไม่เกาะถนนเวลาเข้าโค้ง อาจมีลื่นได้ อันตราย จริงๆ แล้วมันเป็นอย่างไรครับ

ขอบคุณครับผม
ปล.เห็นดอกยางลายมันสวยดีครับ

teenclub

• **
Re: เรื่องยาง shinko vintage ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 08:42:04 AM »
ไม่มีใครเคยมีประสบการณ์บ้างหรือครับ...ช่วยหน่อยครับ

indy&anda

• ClubMods
  • CHICA
  • BORN TO RIDE
  • ดูรายละเอียด highway-oxide
Re: เรื่องยาง shinko vintage ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 09:06:54 AM »
ของผมที่ใช้งานก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่เห็นเพื่อนบอกใส่กับรถรุ่นใหม่มันรับน้ำหนักมากใช้งานไม่ดี จริงเท็จยังไงไม่รู้เหมือนกันครับ  :) :) :)

กองบัญชาการเราอยู่ที่นี่ http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=107

naraboodee

• Electra Glide Classic
  • เรียนรู้ อดทน รอคอย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 09:34:17 AM »
ผมลองมากับตัวเองเลยครับ  ขนาด  ขี่48 นะครับ แต่ง vintage ทีแรกใช่ยาง ชินโก๊ะ  สวยครับขอบขาว แต่ขี่จริง ย้วยเลย มันสไลน์ๆ เหมือนขี่รถไม่เป็นเลยครับ  ลุ้นตลอดทุกเส้นทาง ยิ่งขี่ไปไกลๆ ยางร้อนๆ  เจ้าประคุณเอ๊ย  ต้องคอยจอดพัเ  ยางมันย้วย  ขี่เป็นงูเลย  กลับมาบ้าน  ถอดทิ้ง  หันมาใส่ avon mk2 อันนี้โอเค ครับ  ยางแข็งรับน้ำหนักได้ดี ขี่ทางตรง ซัดได้ 150 สบายๆ แต่เวลาโดนน้ำอย่าให้พูด มันลื่นครับ  หัวใจจะวาย  อีกอย่างช่วงยูเทินร์วงแคบเร็วๆ  เหมือน  ยางมันสไลน์ ดีดๆ จะคว่ำเอาหลายครั้ง อาจเพราะแก้มยางสูง ที่สำคัญเวลาเบรค  มันไม่หยุดเหมือนยางเดิมนะครับ มันเหใอน จะไหลๆ สรุป ถ้าแต่งเอาสวยๆ ขี่ไม่ไกล  ขี่ไม่แรง  ใส่เลยครับ สวย เก๋า โดนใจ  แต่ถ้าใช้งาน แนะนำ  ยางเดิมๆ ดีที่ซู๊ด...  ผมไม่เคยแต่งรถอีกเลย  นับตั้งแต่นั้น   อะไรที่มาจากโรงงาน มันดีที่สุดแระ สำหรับผมอ่ะครับ  ลองตัดสินใจดู  จากประสบการ์ของผมครับ number1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2013, 09:37:02 AM โดย naraboodee »

teenclub

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 09:41:11 AM »
ขอบคุณมากนะครับ......คงต้องตัดใจแล้วมั้ง กลัวล้มอ่ะครับ

Lee HD

• HDP Admin
  • EXILE
  • Less Talk More Ride
  • ดูรายละเอียด HD-PLAYGROUND
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 10:37:00 AM »
ยางแนว Vintage ผมใช้แต่ของ Avon MK-II ครับ

(ในรูป เป็นรถที่หาจากในเนทนะครับ)

เท่าที่ใช้ การทิ้งโค้งเกาะถนนตามแบบยาง Vintage ดีกว่ายี่ห้ออื่น
สมัยก่อนก็ขี่ยางชุดนี้ไปเล่นโค้งแนวระนอง ก็ทิ้งได้ในสไตล์ของเค้าครับ

เคยเอา Shinko มาใส่กับ FLSTS อยู่ช่วงหนึ่ง ทิ้งโค้งแค่อนุสาวรีย์ประชาธิปไตย ยังรู้สึกเหวอ เหมือนกับจะพับคาโค้ง
ยิ่งถ้าฝนตก แล้ววิ่งทับแผ่นเหล็กนี่ไม่ต้องคิดเลย ดิ้นจนต้องเอาเท้าลงไปเตรียมไว้ก่อน

เป็นข้อมูลประกอบการพิจารณาครับ  :)
FLSTS, FLSTC

teenclub

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 11:35:47 AM »
ขอบคุณมากๆ นะครับ แล้ว Avon MK-II ราคาประมาณเท่าไหร่ครับผม

LKS,BKK พระราม4 {by.P}

• OCC
  • เฟสบุคร้าน https://www.facebook.com/lksbkk/
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 10:52:20 AM »
Avon MK-II ผลิตในประเทศอังกฤษ ครับ สำนักแต่งใหญ่ๆ นิยมใช้
ราคาพิเศษครับ โทรสอบถามได้เลยครับ

(พระราม4) เฟสบุคร้าน https://www.facebook.com/pg/lksbkk/