Login
อยากได้ 48 ครับพี่ๆแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 3859 ครั้ง)

Dean_surasit

• Sportster 883
  • *
อยากได้ 48 ครับพี่ๆแนะนำหน่อยครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 01:10:09 PM »
อยากได้ เจ้า 48 ครับ ไม่เคยเล่นรถ 2 ล้อมาก่อน 
พี่ๆ แนะนำหน่อยครับมาควรซ้ือ ที่ไหนดีครับ ขอเป็นรถใหม่นะครับ
แนะนำด้วยครับ เห็นแล้วชอบมากๆ ครับ เล่นเอานอนไม่หลับเลยครับอยากได้มาก  ช่วยแนะนำด้วยครับ

cops

• HDP Sheriff
  • EXILE
  • *
Re: อยากได้ 48 ครับพี่ๆแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 02:43:02 PM »
อยากได้ เจ้า 48 ครับ ไม่เคยเล่นรถ 2 ล้อมาก่อน 
พี่ๆ แนะนำหน่อยครับมาควรซ้ือ ที่ไหนดีครับ ขอเป็นรถใหม่นะครับ
แนะนำด้วยครับ เห็นแล้วชอบมากๆ ครับ เล่นเอานอนไม่หลับเลยครับอยากได้มาก  ช่วยแนะนำด้วยครับ

ผมก้อชอบคับ 48  ลองดูในเวปนี้เลยคับมีร้านเจ้า  number1 ;D
มือใหม่แนะนำที่ศูนย์เลยคับ ทีเดียวจบ ;D number1
แก่แต่สังขาร แต่สันดานยังวัยรุ่นอยู่

• *
Re: อยากได้ 48 ครับพี่ๆแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 04:59:20 PM »
ขอบคุณครับ 

Shimura

• Dyna Street Bob
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 10:08:38 AM »
ถ้ารอได้ก็ซื้อศูนย์ แต่ไม่ทราบว่าราคาขยับขึ้นรึเปล่า รอไม่ไหวซื้อร้านข้างนอก ดีๆเยอะครับ ก่อนหน้านี้ผมก็เคยถามแบบนี้ แต่ส่วนตัวคงไม่ได้ไปใช้เซอร์วิสที่ศูนย์แน่ๆ เพราะไม่สะดวก

เลยซื้อข้างนอกคับ ไม่ต้องรอนาน แถมได้ใหม่ๆเหมือนกัน ขอให้ได้รถที่ถูกใจคับ number1

kkeehd

• Heritage Softail Classic
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 10:13:50 AM »
ร้านค้าในเวปเยอะแยะครับ เดี๋ยวนี้รถใหม่แกะกล่องทั้งนั้นครับลองโทรไปคุยดูครับ พ่อค้าใจดีหลายร้านครับ
ขี่ฮาเลย์ไม่ขออะไรมาก แค่เท่ห์ก็พอ

thend

• Electra Glide Classic
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 10:32:42 AM »
ซื้อที่0มีดีอยู่อย่างเดียวคือ service ครับซึ่งตอนนี้ก็มีแต่ที่กรุงเทพที่เดียวรถได้ช้ามาก แต่จะซื้อที่0ก็ได้เพื่ออนาคตได้เปิด0ในจังหวัดอื่นแต่ก็ไม่รู้เมื่อไหร่

ถ้าไม่เรื่องมากก็ซื้อร้านทั่วไปจะได้เร็ว  นำเข้าทั้งคันเหมือนกันทะเบียนก็มีหนังสือก็มี แต่ต้องหาร้าน service รถของท่านเองนั่นก็เพราะบางคนอยู่ตามจังหวัดต่างๆถ้าจะไปกรุงเทพคงเสียเวลาไปอย่างมากเราปค่จะถ่ายน้ำมันเครื่องหรืออื่นๆ

แต่ก็แล้วแต่ความประสงของท่านว่าจะทำยังไงก็แล้วแต่ท่าน เพื่อให้ท่านสะดวกสบาย ผมก็แนะนำเฉยๆเท่านั้นเอง อิอิ boogie
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2012, 10:36:32 AM โดย thend »
We ride together
We share experience

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 10:46:14 AM »
ถ้ารอได้ก็ซื้อศูนย์ แต่ไม่ทราบว่าราคาขยับขึ้นรึเปล่า รอไม่ไหวซื้อร้านข้างนอก ดีๆเยอะครับ ก่อนหน้านี้ผมก็เคยถามแบบนี้ แต่ส่วนตัวคงไม่ได้ไปใช้เซอร์วิสที่ศูนย์แน่ๆ เพราะไม่สะดวก

เลยซื้อข้างนอกคับ ไม่ต้องรอนาน แถมได้ใหม่ๆเหมือนกัน ขอให้ได้รถที่ถูกใจคับ number1

ขอบคุณครับ  ผมอยุ่แถวปราจีนบุรีครับ    คิดว่าซื้อ ได้ประกัน  2ปี  แต่รอนาน  และเข้าไปเซอร์วิส ก็คงไม่สะดวกแน่ 
แล้วถ้าซื้อ ร้านนอก ไม่ทราบว่าที่ไหนดีครับ   

มีคำถามอยู่ในใจตัวเองครับ   1.  รถใหม่ 2 ปี คงไม่มีปัญหา มั้ง ?

Shimura

• Dyna Street Bob
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 11:14:38 AM »

ขอบคุณครับ  ผมอยุ่แถวปราจีนบุรีครับ    คิดว่าซื้อ ได้ประกัน  2ปี  แต่รอนาน  และเข้าไปเซอร์วิส ก็คงไม่สะดวกแน่ 
แล้วถ้าซื้อ ร้านนอก ไม่ทราบว่าที่ไหนดีครับ   

มีคำถามอยู่ในใจตัวเองครับ   1.  รถใหม่ 2 ปี คงไม่มีปัญหา มั้ง ?

ผมอยู่สระบุรีคับ ผมซื้อกับร้านในนี้แหละครับ ( ไม่รู้บอกชื่อร้านจะผิดกฏไหม ) เจ้าของคุยดีคับ รับประกันตัวรถให้ ลองตัดสินใจดู มีดีๆเยอะคับ

kAnToNiO

• Sportster 1200 R
  • โลกจะแตกแล้ว จะทำอะไรก็รีบซะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 01:30:07 PM »
ต่างจังหวัด ผมแนะนำว่าซื้อร้านที่ใกล้ที่สุดครับ เซอร์วิสง่ายดีครับ
ใดใด ในโลก ล้วนอนิจจัง

donsung

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 02:53:56 PM »
มือใหม่ครับ สนใจอยู่เหมือนกันครับ กำลังศึกษาพอดีเลยครับ

โอซัง48

• EXILE
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 07:57:26 AM »
48   thumbsup   thumbsup   thumbsup

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 01:40:07 PM »

ผมอยู่สระบุรีคับ ผมซื้อกับร้านในนี้แหละครับ ( ไม่รู้บอกชื่อร้านจะผิดกฏไหม ) เจ้าของคุยดีคับ รับประกันตัวรถให้ ลองตัดสินใจดู มีดีๆเยอะคับ

ขอบคุณครับ 

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 01:42:26 PM »
48   thumbsup   thumbsup   thumbsup

48 เท่ได้ใจจริงๆ ครับ

donkeyfool

• Electra Glide Classic
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 01:44:59 PM »
แต่ช่วงนี้ราคาแรงจริงๆครับ