Login
/////////ข่าวสาร รถจักรยานยนต์และรถยนต์ จดประกอบในบ้านเราคับ///////////  (อ่าน 29478 ครั้ง)

cops

• HDP Sheriff
  • EXILE
  • *
ขอทุกท่านนะครับ ถ้าผ่านการตรวจ สมอ เรียบร้อยแล้ว และยื่นจดทะเบียนอยู่ แต่ไม่รู้ว่าขั้นตอนไปถึงไปไหนแล้ว และยังไม่ได้เล่ม หรือ ป้ายเลย
ทางร้านบอกแต่ว่ากว่าจะได้เล่มก็อีก 3-4 เดือน แต่ยังไม่ได้รับการติดต่อจากทางร้านเกี่ยวกับเลขทะเบียนที่ขอไว้ครับ ตอนนี้ทางร้านเงียบๆ ไปครับ
กรณีนี้ถือว่าได้ยื่นจดทะเบียนแล้วใช่ไหมครับ ท่านที่รู้ช่วยอธิบายทีครับ

น่าจะอยู่ในขั้นตอนดำเนินการรอหมายเลขที่ขออยู่ล่ะคับ ต้องให้เวลาทางร้านหน่อย
ของผมเกือบชนปีกว่าจะได้ทะเบียนมาเหมือนกัน  ;D number1

คือว่าทางร้านไม่ได้ติดต่อผมเลยนะครับพี่ เรื่องเลขเค้าก็ยังไม่โทรมาถามผมสักครั้งว่าจะเลือกเลขอะไรเหมือนกันครับ
บอกแต่ว่าส่งจดแล้ว เดี๋ยวมีเจ้าหน้าที่โทรหาเอง นี้ก็ผ่านไปจะ 1 เดือนแล้วครับ ตั้งแต่ไปรับรถกลับมา ยังไม่มีการติดต่อ จากทางร้านเลยครับ

งั้น..สิ้นเดือนก็โทรไปอีกรอบบอกเลขที่จะจองให้ทางร้านจัดการให้เลย ให้ผ่านทางร้านเลยไม่ต้องผ่านมาทางผมบอกผมเบื่อการรอคอย 555  number1 ;D
ว่าแต่เดือนเดียวเองของผมเกือบ 9 เดือน (ผ่อนเล่มได้ 3 งวดแน่ะ) 555  headbang boogie
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2012, 02:33:26 PM โดย cops »
แก่แต่สังขาร แต่สันดานยังวัยรุ่นอยู่

peter777

• Dyna Super Glide
  • *
  • ดูรายละเอียด www.nong-khaow.bloggang.com
ขอทุกท่านนะครับ ถ้าผ่านการตรวจ สมอ เรียบร้อยแล้ว และยื่นจดทะเบียนอยู่ แต่ไม่รู้ว่าขั้นตอนไปถึงไปไหนแล้ว และยังไม่ได้เล่ม หรือ ป้ายเลย
ทางร้านบอกแต่ว่ากว่าจะได้เล่มก็อีก 3-4 เดือน แต่ยังไม่ได้รับการติดต่อจากทางร้านเกี่ยวกับเลขทะเบียนที่ขอไว้ครับ ตอนนี้ทางร้านเงียบๆ ไปครับ
กรณีนี้ถือว่าได้ยื่นจดทะเบียนแล้วใช่ไหมครับ ท่านที่รู้ช่วยอธิบายทีครับ

น่าจะอยู่ในขั้นตอนดำเนินการรอหมายเลขที่ขออยู่ล่ะคับ ต้องให้เวลาทางร้านหน่อย
ของผมเกือบชนปีกว่าจะได้ทะเบียนมาเหมือนกัน  ;D number1
ขอบคุณครับที่แนะนำ ตะกี้โทรไปทางร้านเค้าบอกว่า ตอนนี้เรื่องมันแรงและคนส่งจดมากๆ ให้รอทางร้านโทรหาอย่างเดียว และรับประกันว่าจะดูแลให้และได้ทะเบียนแน่ๆ
อย่างน้อยก็ประมาณ 2 เดือนขึ้นไปถึงจะมีเจ้าหน้าที่โทรหาถามเลขที่เราจะขอครับ เออ.....รอกันยาวละงานนี้

คือว่าทางร้านไม่ได้ติดต่อผมเลยนะครับพี่ เรื่องเลขเค้าก็ยังไม่โทรมาถามผมสักครั้งว่าจะเลือกเลขอะไรเหมือนกันครับ
บอกแต่ว่าส่งจดแล้ว เดี๋ยวมีเจ้าหน้าที่โทรหาเอง นี้ก็ผ่านไปจะ 1 เดือนแล้วครับ ตั้งแต่ไปรับรถกลับมา ยังไม่มีการติดต่อ จากทางร้านเลยครับ

งั้น..สิ้นเดือนก็โทรไปอีกรอบบอกเลขที่จะจองให้ทางร้านจัดการให้เลย ให้ผ่านทางร้านเลยไม่ต้องผ่านมาทางผมบอกผมเบื่อการรอคอย 555  number1 ;D
ว่าแต่เดือนเดียวเองของผมเกือบ 9 เดือน (ผ่อนเล่มได้ 3 งวดแน่ะ) 555  headbang boogie

ขอบคุณคำแนะนำครับ ตะกี้โทรไปหาร้านรถมา เค้าบอกว่ารถที่ส่งจดมีมากๆ ต้องรอเจ้าหน้าที่โทรหาแบบเดิมครับ อย่างน้อยก็ 2 เดือนขึ้นไป ถึงจะโทรมาถามเลขครับ
แต่รับประกันว่าได้ทะเบียนแน่ๆ รอกันยาวละงานนี้ แต่พอได้ฟังอย่างนี้ก็อุ่นใจหน่อยครับ ทางร้านเค้าจะดูแลให้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2012, 02:54:43 PM โดย peter777 »

bosssg89

• Sportster 883
  • *
Re: /////////ข่าวสาร รถจักรยานยนต์และรถยนต์ จดประกอบในบ้านเราคับ///////////
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 04:26:16 PM »
พี่ครับ แล้วตอนนี้ถ้ายังไม่ได้ตรวจสมอ.ตอนนี้ยังส่งตรวจได้อยู่มั้ยครับ
ขอบคุณล่วงนะครับผม  ;D ;D ;D

teeranon

• Dyna Wide Glide
Re: /////////ข่าวสาร รถจักรยานยนต์และรถยนต์ จดประกอบในบ้านเราคับ///////////
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 04:42:22 PM »

รถผมก็ผ่านตรวจ สมอ.ไปแล้วเมื่อเดือนที่แล้ว รอยื่นเรื่องทะเบียนเช่นกันครับ แต่ร้านที่ผมซื้อให้ระบุเลขที่เลือกไว้เลย ตอนนี้ก็ขี่เล่นแถวบ้านรอเล่มอยู่เหมือนกัน เท่าที่คุยทราบว่ารถที่ผ่านขั้นตอนการตรวจ สมอ.ไปแล้ว ได้เล่มแน่นอน แต่รอบนี้ผมว่าน่าจะมีอย่างน้อย 3-4 เดือนครับ คงไม่เร็วกว่านี้แน่ๆ เพราะรถเข้าตรวจเยอะมาก ยิ่งถ้าเลือกเลขสวยๆ อีกก็คงรอต่อไป ตอนนี้ก็รอๆๆๆๆๆอย่างเดียวครับ แต่ระหว่างนี้อย่าลืมไปซื้อ พรบ.ติดรถไว้ก่อนนะครับ  ;D

HD Mahachai

jobza

• Electra Glide Classic

cops

• HDP Sheriff
  • EXILE
  • *
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 10:20:19 PM »
พี่ครับ แล้วตอนนี้ถ้ายังไม่ได้ตรวจสมอ.ตอนนี้ยังส่งตรวจได้อยู่มั้ยครับ
ขอบคุณล่วงนะครับผม  ;D ;D ;D

ได้คับแต่ต้องรอหน่อยได้ข่าวช่วงนี้อยู่ในระหว่างปรับปรุงอะไรอยู่ไม่รุ 555  headbang
แก่แต่สังขาร แต่สันดานยังวัยรุ่นอยู่