Login
รถเพื่อนหาย ใครเห็นช่วยแจ้งเบาะแสด้วยครับ  (อ่าน 8242 ครั้ง)

auan

• Dyna Super Glide
  • *
Re: รถเพื่อนหาย ใครเห็นช่วยแจ้งเบาะแสด้วยครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 07:05:17 PM »
พอดีพี่เค้ามาเที่ยวที่บ้านครับก็เลยถ่ายรูปไว้บ้านพี่เค้าเป็นบ้านทาวเฮาสครับ ??? ???

nine11

• Sportster 1200 R
Re: รถเพื่อนหาย ใครเห็นช่วยแจ้งเบาะแสด้วยครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 09:23:43 PM »
แจ้งตำรวจรึยัง ประกันมีมั้ยครับ
แจ้งความเรียบร้อยแล้วครับ มีประกันครับ แต่คงต้องรอร้อยเวรปิดสำนวนก่อน น่าจะประมาณ 3 เดือนเป็นอย่างน้อยถึงจะได้เงินจากประกัน

nine11

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 09:32:05 PM »
ขอแสดงความเสียใจกับเจ้าของรถด้วยนะครับ ยังไงก็ขอให้ได้รถกลับมาไวไว ... จากภาพข้างบน ก็เห็นว่ามีรั้วบ้านเป็นกำแพงกั้นไว้อย่างดี แล้วทำไมถึงหายได้ล่ะครับ? ต้องขอโทษด้วยที่ถามนะครับ เผื่อว่าจะมีประโยชน์กับคนอื่นๆที่มีมอเตอร์ไซด์ จะได้เพิ่มความระวังมากขึ้นครับ
เป็นรถเพื่อนผมครับ จอดรถไว้ในบ้านเป็นหมู่บ้านครับ ถูกตัดแม่กุญแจที่ล็อกประตูรั้ว คาดว่าน่าจะนำรถมาบรรทุกไป รถเป็นปี 2011 กุญแจชิฟ หายตอนกลางคืน แก่ไปต่างจังหวัดครับ ในคืนวันเกิดเหตุเพื่อนบ้านบอกสี่ทุ่มยังเห็นรถจอดอยู่ แต่พอตอนเช้าเพื่อนบ้านไม่เห็นรถจอดอยู่ จึงโทรแจ้งว่ารถไม่อยู่แล้ว นำรถไปใช้หรือเปล่า เพื่อนผมยังคิดว่าเขาล้อเล่นเสียอีก

thend

• Electra Glide Classic
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 10:35:21 PM »
แจ้งตำรวจรึยัง ประกันมีมั้ยครับ
แจ้งความเรียบร้อยแล้วครับ มีประกันครับ แต่คงต้องรอร้อยเวรปิดสำนวนก่อน น่าจะประมาณ 3 เดือนเป็นอย่างน้อยถึงจะได้เงินจากประกัน

ก็คงได้แต่รอสินะครับ ป่านนี้ตำรวจเขาก็แจ้งทุกจังหวัดแล้วละครับ รอต่อไปสู้ๆ
รถเดีี๋ยวนี้ไม่ว่าจะเป็นมอเตอร์ไซค์บิ๊กไบ้ใหญ่แค่ไหนมันก็ขโมยได้ครับถ้าเราเผลอก็ซวยเลย
We ride together
We share experience

nine11

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 09:10:40 AM »

ก็คงได้แต่รอสินะครับ ป่านนี้ตำรวจเขาก็แจ้งทุกจังหวัดแล้วละครับ รอต่อไปสู้ๆ
รถเดีี๋ยวนี้ไม่ว่าจะเป็นมอเตอร์ไซค์บิ๊กไบ้ใหญ่แค่ไหนมันก็ขโมยได้ครับถ้าเราเผลอก็ซวยเลย
เพื่อนผมเขาทำใจแล้วครับ ถ้าเจอก็โชคดีมากแต่ไม่รู้จะรับสภาพรถได้หรือเปล่า

auan

• Dyna Super Glide
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 06:53:25 PM »
ไม่น่าบอกว่าจะเปลี่ยนรถใหม่เลยมันน้อยใจเลยไปอยู่กับคนอื่นเลยพี่ชม มาขี่ฮาเล่กัน police

meeeem

• Dyna Street Bob
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 07:28:46 PM »
เอาใจช่วยให้ได้รถกลับมาเร็วๆ ส่วนคนร้ายของให้มันจอดรถแล้วข้ามถนนโดนรถฉียดชนเดินไม่ได้ตลอดไปเลยครับ
จริงๆ ไม่อยากแช่งนะครับ แต่มันเลวอะ เงินเก็บแทบตายกว่าจะได้รถที่เรารักมาซักคัน  frustrated frustrated

เจี๊ยบ LAMLUKKA

• EXILE
  • สุ ข ที่ ไ ด้ ขี่...ไ ม่ ใ ช่ สุ ข ที่ ไ ด้ มี
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 07:39:51 PM »

เอาใจช่วย และ จะช่วยดูให้ครับ ขอให้ได้รถคืนมาไวๆ

ศิวนนท์

• Sportster 1200 L
  • สักวันฝันจะเป็นจริง
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 08:10:15 PM »
สู้ๆๆครับ number1

nine11

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 12:42:51 PM »
ขอบคุณทุกท่านที่เป็นกำลังใจ ช่วงเศรฐกิจแบบนี้โจรชุกชุมต้องระแวดระวัง ก็ขออย่าให้เพื่อนสมาชิกต้องเจอแบบนี้ ต้องช่วยกันเป็นหูเป็นตาเพื่อความปลอดภัยในทรัพย์สินที่กว่าจะหามาได้ต้องเหนื่อยแทบแย่

หมอ หลุยส์_ซด.๒๗

• EXILE
  • Club Dyna Member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 01:05:21 PM »
ขอแสดงความเสียใจกับเจ้าของรถด้วยนะครับ ยังไงก็ขอให้ได้รถกลับมาไวไว ... จากภาพข้างบน ก็เห็นว่ามีรั้วบ้านเป็นกำแพงกั้นไว้อย่างดี แล้วทำไมถึงหายได้ล่ะครับ? ต้องขอโทษด้วยที่ถามนะครับ เผื่อว่าจะมีประโยชน์กับคนอื่นๆที่มีมอเตอร์ไซด์ จะได้เพิ่มความระวังมากขึ้นครับ
เป็นรถเพื่อนผมครับ จอดรถไว้ในบ้านเป็นหมู่บ้านครับ ถูกตัดแม่กุญแจที่ล็อกประตูรั้ว คาดว่าน่าจะนำรถมาบรรทุกไป รถเป็นปี 2011 กุญแจชิฟ หายตอนกลางคืน แก่ไปต่างจังหวัดครับ ในคืนวันเกิดเหตุเพื่อนบ้านบอกสี่ทุ่มยังเห็นรถจอดอยู่ แต่พอตอนเช้าเพื่อนบ้านไม่เห็นรถจอดอยู่ จึงโทรแจ้งว่ารถไม่อยู่แล้ว นำรถไปใช้หรือเปล่า เพื่อนผมยังคิดว่าเขาล้อเล่นเสียอีก

น่าจะฝีมือคนแถวนั้นลองถามยามที่หมู่บ้านเรื่องรถน่าสงสัยเข้าออกหมู่บ้านในคืนนั้นหรือยังครับ :(
Live Hard,Ride Free-Club Dyna's Thailand

nine11

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 10:14:21 AM »
เจอรถแล้วครับ ห่างจากที่เกิดเหตุประมาณ 200 m ในไร่มันสำปะหลัง ตำรวจบอกเจ้าของไร่โทรไปแจ้ง ถูกรื้อสวิทกุญแจ ทำการต่อสายตรงไว้ สีถังน้ำมันเป็นรอยขีดข่วนบ้าง ตอนนี้รอเคอมประกันอยู่

MON1982

• ร่วมกันอย่าทำร้ายกันด้วยวาจา
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 10:55:35 AM »
ดีใจด้วยครับที่ได้รถคืนแล้ว  thumbsup thumbsup thumbsup worship worship worship
💀💪💪💀

donkeyfool

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 11:00:42 AM »
เจอรถแล้วครับ ห่างจากที่เกิดเหตุประมาณ 200 m ในไร่มันสำปะหลัง ตำรวจบอกเจ้าของไร่โทรไปแจ้ง ถูกรื้อสวิทกุญแจ ทำการต่อสายตรงไว้ สีถังน้ำมันเป็นรอยขีดข่วนบ้าง ตอนนี้รอเคอมประกันอยู่
เพราะระบบกันขโมยหรือครับ ทำให้รถไม่วิ่ง

หนึ่ง883

• EXILE
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 12:45:27 PM »
ดีใจแทนเจ้าของด้วยนะครับ ... และดีที่มีประกันด้วย น่าจะได้กลับมาใหม่เหมือนเดิมครับ