Login
เรียนเชิญ สาวกไนท์สเตอร์ 48 Iron sportster ครับ...มาแนะนำตัวแนะนำประสบการณ์กันหน่อยครับ  (อ่าน 589306 ครั้ง)

mr.niceguy

• Softail Custom
  • *
ย้ายไฟเลี้ยวหน้าลงมาอยู่ซะด้านล่างหน้า
เพิ่มครอบแตร เปลี่ยนปลอกแฮนด์มาเป็น Tribal ซะ
เพิ่มใส่ท่อแบบเสียงทุ้มหน่อย อันนี้ป้องกันคนที่คอนโดเค้าด่า
แม่ผมอ่ะครับ

* photo 3.JPG (46.47 KB, 320x240 - ดู 5032 ครั้ง.)

* photo 1.JPG (50.49 KB, 320x240 - ดู 5243 ครั้ง.)

* photo 5.JPG (51.18 KB, 320x240 - ดู 4965 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2011, 10:35:21 AM โดย so.suck »

mr.niceguy

• *
อ้าวคุณช้าง ผมเจ ได้โทรหาคุณเทพเรื่องกรองหรือยังอ่ะ boogie
เรียบร้อยแล้วครับ
ไปรับมาวันอังคาร ก่อนที่น้องเทพเค้าจะไปทำงานที่ชุมพร
ตอนนี้ตามล่า Fuelpack หรือว่าจะเอา RedBox ดีครับ
แนะนำหน่อยครับเจเล่ แต่ตอนนี้งบจำกัดหน่อย โดนไปหลายอย่าง
แล้วอ่ะครับ ขอบคุณมากนะครับ

เปลี่ยนท่อกะ เปลี่ยนกรองไปแล้ว  กล่องนี่จำเป็นต้องใส่เพิ่มแล้วล่ะครับ  ไม่งั้นจะทั้งร้อน  ทั้งตดกระจาย   ถ้าเปลี่ยนแต่ท่อ ยังไม่เปลี่ยนกรอง ยังพอทน  ส่วนตัวผมนะครับ  ถ้าคิดว่าจะอยู่กะ  1200 N  ไปอีกพอสมควร  คงเปลี่ยนเป็น Screming Race Tune ครับ   ตอบโจทย์ได้ตรงเป้ากว่าเยอะ  ยิ่งสามารถปรับรอบเดินเบาให้ต่ำลงมาได้ อันนี้แหละแจ๋ว  number1        เพราะที่สังเกตุดู  ใครที่ใช้  Fuel Pak  ก็เปลี่ยนมาเป็น ตะกิมมิ่ง กันหมด   ไม่เชื่อลองถาม  เจเล่  หรือ  น้ามุข ดูก็ได้คร้าบ   ;D ;D
เกือบลืมไปอีกนิด   ใส่ short shot  จะให้ดี  หา  Torqe  cone มาใส่ด้วยก็จะดีมาก ๆ  เลยจ้า
อ้า..ได้ความรู้เพิ่มเติมแล้ว
แพงมั้ยครับน้อง...(พี่อายุสี่สิบกว่า) คงอายุน้อยกว่าพี่แน่เลยนะ
เป็นตัวกล่องสีส้มใช่มั้ยครับ สกรีมมิ่งเรซจูน ได้ครับเชื่อครับ ไม่อยากเปลี่ยนหลายๆครั้ง
แล้วพี่คิดว่าคงต้องอยู่กับเค้าไปเรื่อยๆแล้วล่ะครับ
ว่าแต่กล่องที่บอกผมเนี่ยใช้คันนั้นคันนั้นเลยหรือเปล่า
สามารถเอาไปใช้กับ โฟร์ตี้แอค ได้หรือเปล่าครับ
เพราะถ้าเกิดความอยากมันไม่ยอมสิ้นสุดก็ต้องปล่อยคันนี้ไปจับ
สีส้มล้อหน้าโตซักคันครับ

อายุที่ว่า40กว่าน่ะ 49.99หรือเปล่าครับ

สี่สิบสองครับ แก่มั้ยครับ
เรี่ยวแรงเริ่มหมดไปตามวัยครับ

THE MUK

• Street Glide
Re: เรียนเชิญ สาวกไนท์สเตอร์ครับ...มาแนะนำตัวแนะนำประสบการณ์กันหน่อยครับ
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 11:12:36 AM »

เย็นนี้ว่างเจอกันมั้ยครับ

mr.niceguy

• *
Re: เรียนเชิญ สาวกไนท์สเตอร์ครับ...มาแนะนำตัวแนะนำประสบการณ์กันหน่อยครับ
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 02:31:03 PM »

เย็นนี้ว่างเจอกันมั้ยครับ
อยากเจอนะครับ
แต่เพื่อนเปิดร้านมอไซค์ Kawa Big Bike ที่ สุขาภิบาล 1
ขอโทษด้วยจริงครับ...

kengk1

• Electra Glide Classic
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 07:24:19 AM »
ไนท์เตอร์ผมประเก็นแถวเสื้อสูบมีน้ำมันเยิ้ม ถ้าเปลี่ยนราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
ลองโทรไปที่ร้านแถวอาร์ซีเอดู
ไม่น่าจะถึงพันนะ แล้วน้ำมันเครื่องขาดหรือ
เปล่า
ขาดแต่ไม่เยอะเท่าไหร่ครับ เห็นเขาบอกว่าฮาร์เลย์แท้ต้องน้ำมันเยิ้ม น๊อตหลวม จิงป่าวครับ  ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับผม (มือใหม่)

mr.niceguy

• *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 04:19:51 PM »
ไนท์เตอร์ผมประเก็นแถวเสื้อสูบมีน้ำมันเยิ้ม ถ้าเปลี่ยนราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
ไม่น่าจะถึงพันนะ แล้วน้ำมันเครื่องขาดหรือ
เปล่า
ขาดแต่ไม่เยอะเท่าไหร่ครับ เห็นเขาบอกว่าฮาร์เลย์แท้ต้องน้ำมันเยิ้ม น๊อตหลวม จิงป่าวครับ  ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับผม (มือใหม่)
ผมว่าไม่น่าใช่นะครับ ถ้าน้ำมันเป็นอย่างนั้นไม่ดีแน่ครับ

I am Jele. DARKNESS RAMA V

• EXILE
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 05:51:26 PM »
เปล่า
ผมว่าไม่น่าใช่นะครับ ถ้าน้ำมันเป็นอย่างนั้นไม่ดีแน่ครับ
แต่ถ้าน้ำเยิ้ม ผมว่าดีนะ...555+
DARKNESS RAMA 5

mr.niceguy

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 07:25:37 PM »
เปล่า
แต่ถ้าน้ำเยิ้ม ผมว่าดีนะ...555+
ถูกต้องแล้วครับบบบ

Velentino Gigsi

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 11:06:26 PM »
อ้าวคุณช้าง ผมเจ ได้โทรหาคุณเทพเรื่องกรองหรือยังอ่ะ boogie
เรียบร้อยแล้วครับ
ไปรับมาวันอังคาร ก่อนที่น้องเทพเค้าจะไปทำงานที่ชุมพร
ตอนนี้ตามล่า Fuelpack หรือว่าจะเอา RedBox ดีครับ
แนะนำหน่อยครับเจเล่ แต่ตอนนี้งบจำกัดหน่อย โดนไปหลายอย่าง
แล้วอ่ะครับ ขอบคุณมากนะครับ

เปลี่ยนท่อกะ เปลี่ยนกรองไปแล้ว  กล่องนี่จำเป็นต้องใส่เพิ่มแล้วล่ะครับ  ไม่งั้นจะทั้งร้อน  ทั้งตดกระจาย   ถ้าเปลี่ยนแต่ท่อ ยังไม่เปลี่ยนกรอง ยังพอทน  ส่วนตัวผมนะครับ  ถ้าคิดว่าจะอยู่กะ  1200 N  ไปอีกพอสมควร  คงเปลี่ยนเป็น Screming Race Tune ครับ   ตอบโจทย์ได้ตรงเป้ากว่าเยอะ  ยิ่งสามารถปรับรอบเดินเบาให้ต่ำลงมาได้ อันนี้แหละแจ๋ว  number1        เพราะที่สังเกตุดู  ใครที่ใช้  Fuel Pak  ก็เปลี่ยนมาเป็น ตะกิมมิ่ง กันหมด   ไม่เชื่อลองถาม  เจเล่  หรือ  น้ามุข ดูก็ได้คร้าบ   ;D ;D
เกือบลืมไปอีกนิด   ใส่ short shot  จะให้ดี  หา  Torqe  cone มาใส่ด้วยก็จะดีมาก ๆ  เลยจ้า
อ้า..ได้ความรู้เพิ่มเติมแล้ว
แพงมั้ยครับน้อง...(พี่อายุสี่สิบกว่า) คงอายุน้อยกว่าพี่แน่เลยนะ
เป็นตัวกล่องสีส้มใช่มั้ยครับ สกรีมมิ่งเรซจูน ได้ครับเชื่อครับ ไม่อยากเปลี่ยนหลายๆครั้ง
แล้วพี่คิดว่าคงต้องอยู่กับเค้าไปเรื่อยๆแล้วล่ะครับ
ว่าแต่กล่องที่บอกผมเนี่ยใช้คันนั้นคันนั้นเลยหรือเปล่า
สามารถเอาไปใช้กับ โฟร์ตี้แอค ได้หรือเปล่าครับ
เพราะถ้าเกิดความอยากมันไม่ยอมสิ้นสุดก็ต้องปล่อยคันนี้ไปจับ
สีส้มล้อหน้าโตซักคันครับ

อายุที่ว่า40กว่าน่ะ 49.99หรือเปล่าครับ

ดีใจจังเลย  มี น้า ๆ   มาเพิ่มอีกแล้ว    น้า ๆ  หน้าเก่า ๆ  จะได้มีเพื่อนรุ่นราวคราวเดียวกันเยอะ ๆ  จริงป่าว  น้ามุข   ;D ;D

ส่วนกล่องตะกิมมิ่ง   อันนี้ใช้คันไหน  ได้คันนั้นนะคันนะคร้าบ  จริง ๆ  มันก็มีกล่องเทพ ๆ  อีกหลายตัวเลยนะ  น้าช้าง
อย่างกล่อง  พาวเวอร์   อะไรสักอย่าง  จำบ่ได้  มีที่ร้าน  _dirt shop  ตรงอ่อนนุช  อ่ะ    จูนสด  ขึ้นเครื่องไดโนเทสต์  เลยนะคร้าบ
สนหรือเปล่า   ลองหาขุดหาข้อมูลในนี้ดู   เคยมีคนไปทำจ้า 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2011, 11:09:39 PM โดย DEUCE KIGGARO »

โอซัง48

• EXILE
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 07:16:24 AM »
วันนี้เจ้าของกระทู้เอารถมาโพสครับ
ถ้าไม่ถูกใจอย่าว่านะครับ เพราะผมมีความชอบล้อแม็กซ์เป็นการ
ส่วนตัวอ่ะครับ

ยังไงก็สวยครับพี่ช้าง! thumbsup [ใช้กล่อง RACE TUNE เลยคับพี่ช้างผมเองก็ใช้อยู่ทีเดียวจบ] number1

kengk1

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 08:55:00 AM »
เปล่า
ถูกต้องแล้วครับบบบ
ผมก็ว่าดีเหมือนกันครับ เอิ๊ก เอิ๊ก eyeopoping

mr.niceguy

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 12:21:21 AM »
วันนี้เจ้าของกระทู้เอารถมาโพสครับ
ถ้าไม่ถูกใจอย่าว่านะครับ เพราะผมมีความชอบล้อแม็กซ์เป็นการ

ยังไงก็สวยครับพี่ช้าง! thumbsup [ใช้กล่อง RACE TUNE เลยคับพี่ช้างผมเองก็ใช้อยู่ทีเดียวจบ] number1
ครับคุณโอ...Race Tune 1 ชุดครับ
สั่งสินค้าไปทั้งสามเจ้าเลยครับ เจ้าไหนมาก่อนเอาเจ้านั้นครับ
คุณปืน ร้านปรีชา ลูกหมี...วัดลาดพร้าว พี่แซม...

โอซัง48

• EXILE
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 06:35:27 AM »

ครับคุณโอ...Race Tune 1 ชุดครับ
สั่งสินค้าไปทั้งสามเจ้าเลยครับ เจ้าไหนมาก่อนเอาเจ้านั้นครับ
คุณปืน ร้านปรีชา ลูกหมี...วัดลาดพร้าว พี่แซม...

แล้วท่ามาพร้อมกันทั้งสามเจ้าเลยละครับพี่ช้าง! ต้องเก็บไว้ไส่สามคันเลยใช่ไม๊คับ. 555 nana

mr.niceguy

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 04:34:01 PM »

แล้วท่ามาพร้อมกันทั้งสามเจ้าเลยละครับพี่ช้าง! ต้องเก็บไว้ไส่สามคันเลยใช่ไม๊คับ. 555 nana
ถ้ามาพร้อมกันทั้งสามเจ้าก็สบายเลยสิครับ
เพราะเราสามารถต่อรองราคาได้สูงสุด ไม่ต้องง้อด้วยถ้าขายเราแพง
แต่สินค้าฮาร์เล่ย์เนี่ย เห็นคนซื้อไม่เคยได้ต่อรองเล้ย

kengk1

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 03:28:33 PM »
ผมอยู่สกลนครอยากหาเพื่อนขี่ปอตเตอร์ครับ  ไปกะรุ่นใหญ่ไล่ป๊ะ ป๋าแกไม่ค่อยทัน