Login
ขายหมวกกันน็อค HD แท้ มือ1&มือ 2 มี 57 ใบ+เสื้อยืด Update 4 เม.ย. 63 มีหน้าร้าน+รับบัตรเครดิต  (อ่าน 452782 ครั้ง)

godofwar

• Sportster 883 L
  • **
ขอบคุณมากครับ
ชีวิตนี้เพื่อครอบครัว เพื่อลูก เพื่อเมีย

km9389

• Vendor Member
  • Dyna Super Glide Custom
  • *
 Harley-Davidson® Mens Visionary B&S Retractable Sun Shield White 3/4 Helmet.98280-14VM มือ 1 size L
เป็นหมวก Harley-Davidson ชนิด 3/4 รุ่น Visionary สีขาว สไตล์ Police' กันไปเลย เท่ห์ๆเลยครับ เป็นหมวกรุ่นใหม่มีแว่นกันแดดในตัว สามารถเลื่อนเปิด-ปิดแว่นได้ครับ หมวกทำจากวัสดุ Polycarbonate น้ำหนักเบา หมวกมีช่องระบายอากาศ สบายศรีษะ สินค้ามาพร้อม กล่อง+คู่มือ+ถุง ขาย 9,900 บาท ราคานี้รวมส่ง EMS ครับ (รอบศรีษะ 57-58 ซม. ใส่ได้ครับ)

Harley-Davidson@ Mens Gunnar Drive Flames Retractable Sun Visor Gloss Black Half Helmet. 97259-14VM มือ 2 size XL สภาพมือ 1 *Limited Edition*
เป็นหมวก Harley-Davidson ชนิด half รุ่น Gunnar สีดำ ซีรี่ย์ drive ใบนี้ทำลายไฟและตารางหมวกรุก สวยงาม สมเป็นสินค้า Limited Edition ครับ เป็นหมวกรุ่นใหม่มีแว่นกันแดดในตัว สามารถเลื่อนเปิด-ปิดแว่นได้ครับ หมวกทำจากวัสดุ Polycarbonate น้ำหนักเบา หมวกมีช่องระบายอากาศ สบายศรีษะ สินค้าสภาพมือ 1 ตีไป 99% สินค้ามาพร้อม กล่อง+ถุง ขาย 6,900 บาท ราคานี้รวมส่ง EMS ครับ

km9389

• *
Re: ขายหมวกกันน็อค H-D แท้ มือ 1และมือ 2 มี 79 ใบ Update 4 ต.ค. 58 *มีหน้าร้านครับ*
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2015, 07:35:37 AM »
Harley-Davidson@ Mens Cavity Skull & Wrench with Non-Visor Sun Shield Gloss Black Half Helmet.97258-14VM มือ 1 size L หมวกทรงกะลา รุ่นใหม่ล่าสุดมีแว่นกันแดดในตัว
หมวกกันน็อค Harley-Davidson รุ่น Cavity Skull & Wrench สีดำเงา เป็นหมวกทรงกะลา ใบนี้เป็นรุ่นใหม่ล่าสุดพัฒนามามีแว่นกันแดดในตัว เลื่อนเปิด-ปิด ได้ ตัวหมวกมาพร้อมกราฟฟิคลายกะโหลกถือประแจ โหดๆกันไปเลยครับ หมวกมีช่องรับลมและระบายอากาศ ใส่แล้วสบายศรีษะ หมวกทำจากวัสดุ Polycarbonate น้ำหนักเบา สินค้ามาพร้อมกล่อง(ไม่ตรงรุ่น)+ถุง+คู่มือ ขายราคา 8,600 บาท ราคารวมส่ง EMS ครับ

Harley Davidson@Men's Modular Helmet Capstone with SunShield 98369-15VM. ใหม่ล่าสุุด ปี 2015 มือ 1 size XL
เป็นหมวกกันน็อค Harley Davidson ชนิด Modular รุ่น Capstone  สีดำเงา หมวกมีแว่นกันแดดในตัว สามารถเลื่อนเปิด-ปิดได้ ตัวหมวกเองเปิด-ปิด คางได้ ทำให้สูบบุหรี่หรือดื่มน้ำได้สะดวกมากๆ หมวกมีช่องระบายอากาศ ใส่แล้วสบาย ไม่อับชื้น หมวกทำจากวัสดุ Polycabonate น้ำหนักเบา วัสดุด้านในใช้แบบชนิด SuperCool moisture-wicking, anti-bacteria ระบายเหงื่อได้ดี แห้งเร็วและลดการสะสมของแบคทีเรีย สินค้ามาพร้อมกล่อง+ถุง+คู่มือ ขาย 15,000 บาท ราคานี้รวมส่ง EMS ครับ รอบศรีษะ 59-60 ซม. ใส่ได้ครับ
เป็นหมวกชนิด Modular ใหม่ล่าสุด ปี 2015 ครับ ใส่แล้วหล่อก่อนใครในประเทศไทยเลยครับ

Harley-Davidson@ 3/4 Matte Black Helmet with Retractable Sun Shield 98225-11VM  มือ 1 SIZE L
หมวกกันน็อค Harley Davidson ชนิด 3/4 รุ่น Retractable Sun Shield สีใหม่ล่าสุดครับ สีดำด้าน เป็นหมวกรุ่นใหม่ที่มีแว่นกันแดดในตัว สามารถเลื่อนเปิด-ปิดได้ ตัวหมวกมีช่องระบายอากาศ ใส่แล้วสบาย ไม่อับชื้น ด้านในถอดซักได้ หมวกทำจากวัสดุ Polycarbonate ให้น้ำหนักเบา สินค้ามาพร้อมกล่อง+ถุง+คู่มือ ครบเซท ขายราคา 9,900 บาท รวมส่ง EMS รอบศรีษะ 57-58 ซม. ใส่ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2015, 07:48:46 AM โดย km9389 »

km9389

• *
Re: ขายหมวกกันน็อค H-D แท้ มือ 1และมือ 2 มี 78 ใบ Update 14 ต.ค. 58 *มีหน้าร้านครับ*
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2015, 07:53:26 AM »
 Harley-Davidson® Mens Gateway Reaper Flames Retractable Sun Shield Gloss Black Half Helmet. 97289-15VM รุ่นใหม่ล่าสุด ปี 2015 มือ 1 size L ราคาเต็ม $215
เป็นหมวกกันน็อค Harley-Davidson รุ่น Gateway Reaper Flame  ใบนี้สร้างจากสุดยอดเทคโนโลยีหมวกกันน็อคที่ HD ได้คิดค้นวัสดุ "Hybrid fiberglass and aramid shell" ขึ้นมา หรือที่เรียกสั้นๆว่า Hybrid ทำให้หมวกใบนี้มีน้ำหนักเบามาก ตามคุณสมบัติจะเบากว่าหมวกแบบปกติ 17% หมวกมีแว่นกันแดดในตัว เลื่อนปิด-เปิดได้ ตัวหมวกมีช่องระบายอากาศ ใส่แล้วสบายศรีษะ ด้านในสามารถถอดซักได้ครับ สินค้ามาพร้อม ถุง+คู่มือ+กล่อง ครบชุด ขายราคา 9,000 บาท **ราคานี้พร้อมส่ง EMS ** รอบศรีษะ 57-58 ซม. ใส่ได้ครับ

Harley-Davidson® Mens Gateway Reaper Flames Retractable Sun Shield Gloss Black Half Helmet. 97289-15VM รุ่นใหม่ล่าสุด ปี 2015 มือ 1 size XL ราคาเต็ม $215
เป็นหมวกกันน็อค Harley-Davidson รุ่น Gateway Reaper Flame  ใบนี้สร้างจากสุดยอดเทคโนโลยีหมวกกันน็อคที่ HD ได้คิดค้นวัสดุ "Hybrid fiberglass and aramid shell" ขึ้นมา หรือที่เรียกสั้นๆว่า Hybrid ทำให้หมวกใบนี้มีน้ำหนักเบามาก ตามคุณสมบัติจะเบากว่าหมวกแบบปกติ 17% หมวกมีแว่นกันแดดในตัว เลื่อนปิด-เปิดได้ ตัวหมวกมีช่องระบายอากาศ ใส่แล้วสบายศรีษะ ด้านในสามารถถอดซักได้ครับ สินค้ามาพร้อม ถุง+คู่มือ+กล่อง ครบชุด ขายราคา 9,000 บาท **ราคานี้พร้อมส่ง EMS ** รอบศรีษะ 59-60 ซม. ใส่ได้ครับ

Harley-Davidson@Men's Centerline Fingerless Gloves. 98250-13VM มี size L และ XL
เป็นถุงมือหนัง Harley Davidson รุ่น Centerline ผลิตจากหนังแท้ผสม Mesh (ตาข่าย) ช่วยให้ระบายเหงื่อได้ดี แทบสีเทาที่หลังมือทำจากวัสดุ 3M Reflective Material สะท้อนแสงยามค่ำคืน เสริมความปลอดภัยยามขับขี่ บริเวณฝ่ามือมี Gel Pad ช่วยลดแรงสั่นสะเทือนเวลาขับขี่ ง่ามมือมีแถบจับ ช่วยให้ถอดถุงมือได้ง่าย ขาย 2,800 บาท ส่ง EMS

km9389

• *
Re: ขายหมวกกันน็อค H-D แท้ มือ 1และมือ 2 มี 73 ใบ Update 26 ต.ค. 58 *มีหน้าร้านครับ*
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2015, 07:19:33 AM »
Harley-Davidson@Men's Carbon Kevlar Half Helmet.  98338-09VM ราคาเต็ม 250 มือ 2 size S สภาพดีมากครับ
เป็นหมวกกันน็อค Harley-Davidson ชนิด half รุ่น Carbon Kevlar  เป็นหมวกกันน็อคที่ดีที่สุดและแพงที่สุดในซีรี่ย์ครึ่งใบครับ ใส่แล้วเท่ห์และหรูที่สุดแล้วครับ หมวกทำจากวัสดุที่ทนแรงดึง แรงเค้นได้สูงมาก มีน้ำหนักเบา หมวกมีช่องระบายอากาศ ใส่แล้วสบายศรีษะ หมวกสภาพดีมาก แทบไม่มีรอยเลย เงางามมากๆ ด้านในไม่มีขาด สภาพตีไป 95-98% สินค้ามาพร้อมกล่อง+ถุง HD แท้ กรณีสั่งใหม่จะมีมูลค่า 12,xxx บาท ขายราคา 7,900 บาท ราคานี้รวมส่ง EMS ครับ
เป็นหมวกกันน็อครุ่นหนึ่งของ HD ที่ผมเคยใช้ครับ ที่เลือกรุ่นนี้เพราะน้ำหนักเบา มีช่องระบายอากาศ ที่สำคัญสุดๆคือ เมื่อสวมใส่แล้วหมวกจะลงสุดหัว ทำให้รู้สึกกระชับมากๆ ปัจจุบันหาซื้อยากมากๆครับ

Harley-Davidson Men's 3/4 Helmet with Retractable Sun Shield. 98210-10VM มือ 2 SIZE L ชิลใหม่ ใช้กันยาวๆไปเลย
เป็นหมวกกันน็อค Harley Davidson ชนิด 3/4 รุ่น Retractable Sun Shield เป็นหมวกกันน็อครุ่นใหม่ ที่มีแว่นกันแดดในตัว สามารถป้องกัน UV ได้ถึง 95 % แว่นสามารถเลื่อนเปิด-ปิดได้ ผ่านกลไกของหมวกครับ ตัวหมวกมีช่องรับลม ใส่แล้วสบาย ไม่อับชื้น ด้านในถอดซักได้ ตัวหมวกทำจากวัสดุ Polycarbonate ให้น้ำหนักเบา หมวกสภาพดีมากครับ แทบไม่มีรอยเลย ด้านในสวยๆครับ ใบนี้ผมซื้อชิลใหม่ใส่ให้ครับ ใช้กันยาวๆไปเลย สภาพตีไป 95-98% ขาย 7,700 บาท รวมส่ง EMS  รอบศรีษะประมาณ 57-58 ซม. ใส่ได้ครับ

km9389

• *
Re: ขายหมวกกันน็อค H-D แท้ มือ 1และมือ 2 มี 71 ใบ Update 26 ต.ค. 58 *มีหน้าร้านครับ*
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2015, 06:41:52 AM »
Harley-Davidson@Men's Vitality Vented Sun Shield 3/4 Helmet. 97304-15VM $225 ใหม่ล่าสุดปี 2015 และเป็นหมวกชนิด 3/4 ที่ดีที่สุดในปัจจุบันครับ มือ 1 size L
เป็นหมวกกันน็อค Harley Davidson ชนิด 3/4 รุ่น Vitality เป็นหมวกชนิด 3/4 ที่ดีที่สุดในปัจจุบันครับ มีระบบระบายอากาศแบบเดียวกับหมวก FXRG ครับ สุดยอดไปเลย หมวกมีแว่นกันแดดในตัว เลื่อนปิด-เปิด ได้ หมวกทำจาก Advanced fiberglass composite shell ให้ความแข็งแรงและมีน้ำหนักเบา หมวกมีช่องรับลมด้านหน้าระบายด้านหลัง ใส่แล้วสบายศรีษะครับ ออกแบบมาใส่กระชับ ซับในใช้วัสดุ SilverCool นอกจากใส่สบายแล้วยังซับเหงื่อได้ดี ระบายดีและช่วยลดการสะสมของแบคทีเรียอีกด้วย หมวกผ่านมาตรฐาน Dot ครับ สินค้ามาพร้อมกล่อง+คู่มือ+ ถุง HD 1 ใบ ครบชุด ขาย 13,500 บาท ราคานี้รวมส่ง EMS ครับ รอบศรีษะ 57-58 ซม. ใส่ได้ครับ
ของสุดยอดมาแล้วครับ หายากมากใน USA  เป็นหมวกชนิด 3/4 ที่ดีที่สุดในปัจจุบัน ใช้ระบบระบายอากาศแบบเดียวกับหมวก FXRG ซึ่งเป็นรุ่น TOP ของ HD  มีผู้ใช้รีวิวไว้ว่าเหมาะมากกับ "Hot Day" นั่นคือเหมาะกับอากาศร้อนๆแบบ้านเราแน่นอน สินค้ามีจำกัดครับ หมดแล้วหมดเลยไม่มีอีกแล้วครับ

Harley-Davidson@Men's Vitality Vented Sun Shield 3/4 Helmet. 97304-15VM $225 ใหม่ล่าสุดปี 2015 และเป็นหมวกชนิด 3/4 ที่ดีที่สุดในปัจจุบันครับ มือ 1 size XL
เป็นหมวกกันน็อค Harley Davidson ชนิด 3/4 รุ่น Vitality เป็นหมวกชนิด 3/4 ที่ดีที่สุดในปัจจุบันครับ มีระบบระบายอากาศแบบเดียวกับหมวก FXRG ครับ สุดยอดไปเลย หมวกมีแว่นกันแดดในตัว เลื่อนปิด-เปิด ได้ หมวกทำจาก Advanced fiberglass composite shell ให้ความแข็งแรงและมีน้ำหนักเบา หมวกมีช่องรับลมด้านหน้าระบายด้านหลัง ใส่แล้วสบายศรีษะครับ ออกแบบมาใส่กระชับ ซับในใช้วัสดุ SilverCool นอกจากใส่สบายแล้วยังซับเหงื่อได้ดี ระบายดีและช่วยลดการสะสมของแบคทีเรียอีกด้วย หมวกผ่านมาตรฐาน Dot ครับ สินค้ามาพร้อมกล่อง+คู่มือ+ ถุง HD 1 ใบ ครบชุด ขาย 13,500 บาท ราคานี้รวมส่ง EMS ครับ รอบศรีษะ 59-60 ซม. ใส่ได้ครับ
ของสุดยอดมาแล้วครับ หายากมากใน USA  เป็นหมวกชนิด 3/4 ที่ดีที่สุดในปัจจุบัน ใช้ระบบระบายอากาศแบบเดียวกับหมวก FXRG ซึ่งเป็นรุ่น TOP ของ HD  มีผู้ใช้รีวิวไว้ว่าเหมาะมากกับ "Hot Day" นั่นคือเหมาะกับอากาศร้อนๆแบบ้านเราแน่นอน สินค้ามีจำกัดครับ หมดแล้วหมดเลยไม่มีอีกแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2015, 07:58:47 AM โดย km9389 »

km9389

• *
Re: ขายหมวกกันน็อค H-D แท้ มือ 1และมือ 2 มี 70 ใบ Update 5 พ.ย. 58 *มีหน้าร้านครับ*
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2015, 07:30:24 AM »
Harley-Davidson Men's 3/4 Helmet with Retractable Sun Shield. 98210-10VM มือ 2 SIZE 2XL
เป็นหมวกกันน็อค Harley Davidson ชนิด 3/4 รุ่น Retractable Sun Shield เป็นหมวกกันน็อครุ่นใหม่ ที่มีแว่นกันแดดในตัว สามารถป้องกัน UV ได้ถึง 95 % แว่นสามารถเลื่อนเปิด-ปิดได้ ผ่านกลไกของหมวกครับ ตัวหมวกมีช่องรับลม ใส่แล้วสบาย ไม่อับชื้น ด้านในถอดซักได้ ตัวหมวกทำจากวัสดุ Polycarbonate ให้น้ำหนักเบา หมวกสภาพดีมากครับ แทบไม่มีรอยเลย ด้านในสวยๆครับ สภาพตีไป 95-98% ขาย 7,700 บาท รวมส่ง EMS  รอบศรีษะประมาณ 61-62 ซม. ใส่ได้ครับ

Harley-Davidson@ Men's Modular Helmet with Retractable Sun Shield.Gloss Black 98226-11VM มือ 1 size 2XL รุ่นใหม่ มีช่องใส่ Bluetooth ด้านนอก
เป็นหมวกกันน็อค Harley Davidson ชนิด Modular รุ่น Retractable Sun Shield  สีดำเงา เป็นหมวกมีแว่นกันแดดในตัว สามารถเปิด-ปิดได้ ตัวหมวกเองเปิด-ปิด คางได้ ทำให้สูบบุหรี่หรือดื่มน้ำได้สะดวกมากๆ ตัวหมวกมีช่องระบายอากาศ ใส่แล้วสบาย ไม่อับชื้น หมวกทำจาก Polycarbonate น้ำหนักเบา ด้านในถอดซักได้ครับ ครบเครื่องมากๆ สินค้ามาพร้อม กล่อง+คู่มือ+ถุง HD 1 ใบ ขาย 14,000 บาท ราคานี้รวมส่ง EMS ครับ รอบศรีษะ 61-62 ซม ใส่ได้ครับ.
ใบนี้มีรอยนิดเดียวแทบมองไม่เห็นอยู่ 1 จุดนะครับ เกิดจากการขนส่ง ผมลดราคาให้ไปแทนครับ

km9389

• *
Re: ขายหมวกกันน็อค H-D แท้ มือ 1และมือ 2 มี 72 ใบ Update 9 พ.ย. 58 *มีหน้าร้านครับ*
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 07:17:42 AM »
Harley-Davidson@ Mens Half Helmet with Retractable Sun Shield . Gloss Black  98224-11VM มือ 2 size L
เป็นหมวก Harley-Davidson ชนิด half รุ่น Retractable Sun Shield  สีดำเงาเป็นหมวกรุ่นใหม่มีแว่นกันแดดในตัว สามารถเลื่อนเปิด-ปิดแว่นได้ หมวกทำจากวัสดุ Polycarbonate น้ำหนักเบา  หมวกสภาพดีมาก แทบไม่มีรอยเลยครับ สภาพตีไป 95-98 % สินค้ามาพร้อม ถุง HD แท้  ขาย 6,600 บาท ราคานี้รวมส่ง EMS (รอบศรีษะ 57-58 ซม. ใส่ได้ครับ)

Harley-Davidson@ Men's Visionary Modular Helmet with Retractable Sun Shield.White 98281-14VM มือ 2  size 2XL  สีขาวรุ่นใหม่ล่าสุด
เป็นหมวกกันน็อค Harley Davidson ชนิด Modular รุ่น Visionary  สีขาว เป็นหมวกมีแว่นกันแดดในตัว สามารถเปิด-ปิดได้ ตัวหมวกเองเปิด-ปิด คางได้ ทำให้สูบบุหรี่หรือดื่มน้ำได้สะดวกมากๆ ตัวหมวกมีช่องระบายอากาศ ใส่แล้วสบาย ไม่อับชื้น หมวกทำจาก Polycarbonate น้ำหนักเบา ด้านในถอดซักได้ครับ ครบเครื่องมากๆ หมวกสภาพดีมาก แทบไม่มีรอยเลยครับ ด้านในสภาพสวย ตีไป 95-98 % สินค้ามาพร้อม ถุง HD 1 ใบ ขาย 11,000 บาท ราคานี้รวมส่ง EMS ครับ รอบศรีษะ 61-62 ซม ใส่ได้ครับ.

km9389

• *
Re: ขายหมวกกันน็อค H-D แท้ มือ 1และมือ 2 มี 69 ใบ Update 22 พ.ย. 58 *มีหน้าร้านครับ*
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2015, 07:48:02 AM »
ของหายากมาแล้วจ้า มาทั้งหมวกกันน็อคและเสื้อยืดเลย

Harley Davidson@Mens 105th anniversary Half Helmet. Limited Edition มือ 2 สภา่พดี size L
เป็นหมวก Harley-Davidson ชนิด half รุ่น 105th anniversary สีดำเงา เป็นหมวก Limited Edition ครบรอบ 105 ปี HD หมวกทำจากวัสดุ Polycarbonate น้ำหนักเบา  หมวกสภาพดี มีรอยบางๆนิดหน่อย สภาพตีไป 90-95 % สินค้ามาพร้อม ถุง HD แท้ ขาย 8,600 บาท ราคานี้รวมส่ง EMS
สำหรับสินค้า Limited Edition ไม่ว่าจะเป็นรุ่น ครบรอบ 100 ปี, 105 ปี และ 110 ปี รุ่นครบรอบ 105 ปี เป็นซีรี่ย์ที่หาสินค้ายากที่สุดครับ รุ่นอื่นยังพอหาได้ ราคาอาจจะสูงไปหน่อย แต่ถ้าสู้ราคา หามาสวมใส่ได้แน่นอน แต่รุ่น ครบรอบ 105 ปี แปลกจริงๆ อมของกันเงียบ ไม่มีปล่อยกันเลย ถึงมีเงินก็หาไม่ได้ครับ

Harley-Davidson Mens Hi-Vis with Sunshield 3/4 Helmet.  97351-10VM ราคาเต็ม $255 มือ 2 size M **Limited Edition** ปฐมบทของหมวกกันน็อค HD แบบมีแว่นกันแดดในตัวครับ
หมวกกันน็อค Harley Davidson ชนิด 3/4 รุ่น Retractable Sun Shield สีดำเงา มาพร้อมกราฟฟิคคาดเทา-ส้มมุก สีออกแบบพิเศษครับ เป็นสีเกล็ดใหญ่สะท้อนแสงสวยงามยามค่ำคืน สมศักดิ์ศรีสินค้า Limited Edition ครับ หมวกมีแว่นกันแดดในตัว สามารถเลื่อนเปิด-ปิดได้ ตัวหมวกมีช่องระบายอากาศ ใส่แล้วสบาย ไม่อับชื้น หมวกทำจากวัสดุ Polycarbonate น้ำหนักเบา หมวกสภาพดี มีริ้วรอยด้านข้างตรงสกรีนนิดนึง ด้านในสวยๆป้ายขาวๆ สภาพตีไป 90% สินค้ามาพร้อมถุง HD แท้ สั่งใหม่จะมีราคา 15,xxx บาท ขายราคา 8,800 บาท รวมส่ง EMS รอบศรีษะ 55-56 ซม. ใส่ได้ครับ
Hi-Vis เป็นหมวกกันน็อครุ่นแรกของ HD ที่ออกแบบมาให้มีแว่นกันแดดในตัว เลื่อนปิด-เปิดได้ ถือว่าพลิกโฉมหมวกกันน็อคทุกรุ่นในช่วงต้นปี 2010 ครับ เนื่องจากเดิม หมวกกันน็อคชนิด 3/4 มีเพียงรุ่น Jet II และ Ultra Jet ที่ไม่มีแว่นกันแดดในตัว Hi-Vis มีราคาเปิดตัวสูงถึง $255 เลยทีเดียว แม้จะมีราคาที่สูงแต่ก็ไม่อาจสกัดกั้นความต้องการของชาว HD ลงไปได้ เพียง 2-3 เดือน รุ่นนี้ก็หมดลงอย่างรวดเร็วครับ ผมเองเคยได้มาเพียง 1 ใบเท่านั้น(ช่วงนั้นนะครับ) และในช่วงปลายปี 2010 HD ก็ไม่ทำให้ทุกคนผิดหวัง ออกหมวกกันน็อครุ่น 98210-10VM หรือ Men's 3/4 Helmet with Retractable Sun Shield มาให้ทุกคนได้ใช้ ในราคาไม่ถึง $200 และยังคงเป็นที่นิยมจนถึงปัจจุบันนี้ รุ่น Hi-Vis สำหรับผมถือว่าเป็น Limited Edition ระดับตำนานเลยทีเดียวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2015, 07:56:39 AM โดย km9389 »

km9389

• *
Re: ขายหมวกกันน็อค H-D แท้ มือ 1และมือ 2 มี 70 ใบ Update 24 พ.ย. 58 *มีหน้าร้านครับ*
« ตอบกลับ #129 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2015, 07:18:52 AM »
Harley Davidson@Men's Pioneer Sun Shield Half Helmet. 98366-15VM $160 มือ 1 size XL ใหม่ล่าสุดปี 2015
เป็นหมวก Harley-Davidson ชนิด half รุ่น Pioneer สีดำด้าน เป็นหมวกรุ่นใหม่ล่าสุด ปี 2015 หมวกมีแว่นกันแดดในตัว เลื่อนปิด-เปิดได้ ตัวหมวกมี Neck Curtain ใส่แล้วกระชับมากๆ ตัวหมวกทำจากวัสดุ Fiberglass แข็งแรงและน้ำหนักเบา รุ่นนี้มาพร้อมนวัตกรรมใหม่ล่าสุด สามารถปรับระดับความคับหลวมได้ เพียงหมุนชุดกลไกด้านหลัง สุดยอดกันไปเลยครับ สินค้ามาพร้อม กล่อง+คู่มือ+ถุง HD แท้ ขาย 9,900 บาท ราคานี้รวมส่ง EMS รอบศรีษะ 59-60 ซม. ใส่ได้ครับ
ใหม่ล่าสุดปี 2015 เป็นรุ่นแรกและรุ่นเดียวของ HD ที่สามารถปรับระดับความคับ-หลวมได้ด้วยชุดกลไกด้านหลัง นอกจากนี้ยังเป็นรุ่นแรกที่ผนวก แว่นกันแดด-Neck Curtain เข้าด้วยกันในใบเดียว ครบเครื่องสุดๆไปเลย ใ่ส่ก่อน หล่อก่อนใครในประเทศไทยครับ 

Harley Davidson@Men's Pioneer Sun Shield Half Helmet. 98366-15VM $160 มือ 1 size L ใหม่ล่าสุดปี 2015
เป็นหมวก Harley-Davidson ชนิด half รุ่น Pioneer สีดำด้าน เป็นหมวกรุ่นใหม่ล่าสุด ปี 2015 หมวกมีแว่นกันแดดในตัว เลื่อนปิด-เปิดได้ ตัวหมวกมี Neck Curtain ใส่แล้วกระชับมากๆ ตัวหมวกทำจากวัสดุ Fiberglass แข็งแรงและน้ำหนักเบา รุ่นนี้มาพร้อมนวัตกรรมใหม่ล่าสุด สามารถปรับระดับความคับหลวมได้ เพียงหมุนชุดกลไกด้านหลัง สุดยอดกันไปเลยครับ สินค้ามาพร้อม กล่อง+คู่มือ+ถุง HD แท้ ขาย 9,900 บาท ราคานี้รวมส่ง EMS รอบศรีษะ 57-58 ซม. ใส่ได้ครับ
ใหม่ล่าสุดปี 2015 เป็นรุ่นแรกและรุ่นเดียวของ HD ที่สามารถปรับระดับความคับ-หลวมได้ด้วยชุดกลไกด้านหลัง นอกจากนี้ยังเป็นรุ่นแรกที่ผนวก แว่นกันแดด-Neck Curtain เข้าด้วยกันในใบเดียว ครบเครื่องสุดๆไปเลย ใ่ส่ก่อน หล่อก่อนใครในประเทศไทยครับ 

Harley-Davidson® Mens Winged Skull Fingerless Gloves - 98277-14VM มี size L
ถุงมือ HD ชนิดตัดนิ้ว สีดำ วัสดุทำจากผ้าแบบตาข่ายผสมหนังแพะ(goatskin) ง่ามนิ้วออกแบบโค้งมนลดความเมื่อยล้า บริเวณหลังมือมี Power-stretch ช่วยป้องกันและเพิ่มอิสระในการเคลื่อนไหว ฝ่ามือมี Gel-padded palm ช่วยลดการสั่นสะเทือนเวลาขับขี่ และด้านหลังมือมีกราฟฟิคกะโหลกไฟ สวยงาม ขาย 2,800 บาท ส่ง EMS
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2015, 07:40:45 AM โดย km9389 »

km9389

• *
Re: ขายหมวกกันน็อค H-D แท้ มือ 1และมือ 2 มี 72 ใบ Update 25 พ.ย. 58 *มีหน้าร้านครับ*
« ตอบกลับ #130 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2015, 05:59:40 AM »
Harley-Davidson® Mens Epoxy Sun Shield Matte Black Half Helmet Helmet 97308-15VM รุ่นใหม่ล่าสุด ปี 2015 มือ 1 size XL ราคาเต็ม $215
เป็นหมวกกันน็อค Harley-Davidson รุ่น  Epoxy ใบนี้สร้างจากสุดยอดเทคโนโลยีหมวกกันน็อคที่ HD ได้คิดค้นวัสดุ "Hybrid fiberglass and aramid shell" ขึ้นมา หรือที่เรียกสั้นๆว่า Hybrid ทำให้หมวกใบนี้มีน้ำหนักเบามาก ตามคุณสมบัติจะเบากว่าหมวกแบบปกติ 17% หมวกมีแว่นกันแดดในตัว เลื่อนปิด-เปิดได้ ตัวหมวกมีช่องระบายอากาศ ใส่แล้วสบายศรีษะ ด้านในสามารถถอดซักได้ครับ สินค้ามาพร้อม ถุง+คู่มือ+กล่อง ครบชุด ขายราคา 9,900 บาท **ราคานี้พร้อมส่ง EMS ** รอบศรีษะ 59-60 ซม. ใส่ได้ครับ
เป็นหมวกกันน็อคเกรดสูงของ HD ประจำปี 2015 ครับ ออกมาพร้อมๆกับรุ่น Gateway ใช้วัสดุพิเศษ Hybrid เป็นวัสดุที่ HD ภูมิใจนำเสนอครับ เบากว่าวัสดุทั่วไปถึง 17% ท่านใดชอบสินค้าใหม่ๆเบาๆ ใบนี้ตอบโจทย์ท่านได้แน่นอนครับ

Harley-Davidson® Mens Epoxy Sun Shield Matte Black Half Helmet Helmet 97308-15VM รุ่นใหม่ล่าสุด ปี 2015 มือ 1 size L ราคาเต็ม $215
เป็นหมวกกันน็อค Harley-Davidson รุ่น  Epoxy ใบนี้สร้างจากสุดยอดเทคโนโลยีหมวกกันน็อคที่ HD ได้คิดค้นวัสดุ "Hybrid fiberglass and aramid shell" ขึ้นมา หรือที่เรียกสั้นๆว่า Hybrid ทำให้หมวกใบนี้มีน้ำหนักเบามาก ตามคุณสมบัติจะเบากว่าหมวกแบบปกติ 17% หมวกมีแว่นกันแดดในตัว เลื่อนปิด-เปิดได้ ตัวหมวกมีช่องระบายอากาศ ใส่แล้วสบายศรีษะ ด้านในสามารถถอดซักได้ครับ สินค้ามาพร้อม ถุง+คู่มือ+กล่อง ครบชุด ขายราคา 9,900 บาท **ราคานี้พร้อมส่ง EMS ** รอบศรีษะ 57-58 ซม. ใส่ได้ครับ
เป็นหมวกกันน็อคเกรดสูงของ HD ประจำปี 2015 ครับ ออกมาพร้อมๆกับรุ่น Gateway ใช้วัสดุพิเศษ Hybrid เป็นวัสดุที่ HD ภูมิใจนำเสนอครับ เบากว่าวัสดุทั่วไปถึง 17% ท่านใดชอบสินค้าใหม่ๆเบาๆ ใบนี้ตอบโจทย์ท่านได้แน่นอนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2015, 06:49:48 AM โดย km9389 »

km9389

• *
Re: ขายหมวกกันน็อค H-D แท้ มือ 1และมือ 2 มี 74 ใบ Update 26 พ.ย. 58 *มีหน้าร้านครับ*
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2015, 03:33:33 PM »
สวัสดีครับทุกท่าน ปีนี้ก็เป็นอีกปีนะครับ ที่ทางร้านเราได้ไปเยี่ยมชม Shop HD ที่ต่างประเทศ ปีนี้เราได้ไปที่ประเทศสิงคโปร์ครับ ใกล้ๆนี่เอง ขนาด Shop ค่อนข้างเล็กครับ แต่มีสินค้าให้เลือกหลากหลายเลยทีเดียว

เมื่อไปมาแล้วก็เหมือนเคยนะครับ ผมซื้อ พวงกุญแจ มา 3 ชิ้นนะครับ สำหรับลูกค้าที่มียอดชำระ 15,000 บาท/ครั้ง รับฟรีทันทีครับ พวงกุญแจ จาก Shop ที่สิงคโปร์ครับ (หมดแล้วนะครับ ขอบคุณครับ)

Harley-Davidson@Men's Carbon Kevlar Half Helmet.  98338-09VM ราคาเต็ม &250 มือ 2 size M สภาพดีมากครับ
เป็นหมวกกันน็อค Harley-Davidson ชนิด half รุ่น Carbon Kevlar  เป็นหมวกกันน็อคที่ดีที่สุดและแพงที่สุดในซีรี่ย์ครึ่งใบครับ ใส่แล้วเท่ห์และหรูที่สุดแล้วครับ หมวกทำจากวัสดุที่ทนแรงดึง แรงเค้นได้สูงมาก มีน้ำหนักเบา หมวกมีช่องระบายอากาศ ใส่แล้วสบายศรีษะ หมวกสภาพดีมาก แทบไม่มีรอยเลย เงางามมากๆ ด้านในไม่มีขาด สภาพตีไป 95-98% สินค้ามาพร้อมกล่อง+ถุง HD แท้ กรณีสั่งใหม่จะมีมูลค่า 12,xxx บาท ขายราคา 7,900 บาท ราคานี้รวมส่ง EMS ครับ
เป็นหมวกกันน็อครุ่นหนึ่งของ HD ที่ผมเคยใช้ครับ ที่เลือกรุ่นนี้เพราะน้ำหนักเบา มีช่องระบายอากาศ ที่สำคัญสุดๆคือ เมื่อสวมใส่แล้วหมวกจะลงสุดหัว ทำให้รู้สึกกระชับมากๆ ปัจจุบันหาซื้อยากมากๆครับ

Harley-Davidson Men's 3/4 Helmet with Retractable Sun Shield. มือ 2 SIZE M สภาพดีมาก ชิลใหม่ 2 ชิ้น
เป็นหมวกกันน็อค Harley Davidson ชนิด 3/4 รุ่น Retractable Sun Shield เป็นหมวกกันน็อครุ่นใหม่ ที่มีแว่นกันแดดในตัว สามารถป้องกัน UV ได้ถึง 95 % แว่นสามารถเลื่อนเปิด-ปิดได้ ผ่านกลไกของหมวกครับ ตัวหมวกมีช่องรับลม ใส่แล้วสบาย ไม่อับชื้น ด้านในถอดซักได้ ตัวหมวกทำจากวัสดุ Polycarbonate ให้น้ำหนักเบา หมวกสภาพดีมากครับ แทบไม่มีรอยเลย ด้านในสวยๆครับ สภาพตีไป 90-95% ขาย 7,700 บาท รวมส่ง EMS  รอบศรีษะประมาณ 55-56 ซม. ใส่ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2015, 10:47:41 AM โดย km9389 »

km9389

• *
Re: ขายหมวกกันน็อค H-D แท้ มือ 1และมือ 2 มี 72 ใบ Update 22 ธ.ค. 58 มีหน้าร้าน+รับบัตรเครดิต ไม่มีชา
« ตอบกลับ #132 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2015, 07:41:20 AM »
Harley-Davidson@ Men's Super Light-Weight FXRG Fullface Helmet . 98239-10VM. มือ 2 SIZE L+พร้อม Breath Guard+  ใบนี้ผมซื้อ Shield ใหม่ ใส่ให้ไปนะครับ ใช้กันยาวๆไปเลย
เป็นหมวกกันน็อค Harley Davidson ชนิด Fullface รุ่น FXRG 2 เป็นหมวกซีรี่ย์ FXRG ซึ่งดีที่สุดและแพงที่สุดในชนิดหมวก Full Face ของ HD หมวกทำจากวัสดุที่ทนแรงบิด-เค้น-ได้สูงมาก รวมถึงดูดซับแรงกระแทกได้ดี ทำให้รุ่นนี้ผ่านมาตรฐาน DOT และ Snell ครับ หมวกมีน้ำหนักเบามากๆ ตัวหมวกมีช่องระบายอากาศ ใส่แล้วสบายไม่อับชื้น ด้านในใช้วัสดุ moisture-wicking liner ซับเหงื่อดีแห้งเร็ว ถอดซักได้ครับ ครบเครื่องดี หมวกสภาพดี มีริ้วรอยนิดหน่อย สภาพ 90% ใบนี้มี Breathe Guard ตรงรุ่นมาให้ด้วย ใช้กันชิลขึ้นฝ้าครับ(ถอดได้นะครับ) สินค้ามาพร้อมกระเป๋าหมวก FXRG แท้ตรงรุ่น พิเศษสุดๆ  ขาย 14,500 บาท ราคานี้รวมส่ง EMS ครับ รอบศรีษะ 57-58 ใส่ได้ครับ
ซีรี่ย์ FXRG เป็นซีรี่ย์เครื่องแต่งกายซึ่งดีที่สุดและแพงที่สุดในเครื่องแต่งกายของ HD ครับ ไม่ว่าจะเสื้อ หมวกกันน็อค รองเท้า ก็แพงที่สุดดีที่สุดครับ สำหรับหมวกรุ่นนี้เป็นรุ่น FXRG 2 เป็นหมวกที่ทำจากวัสดุ Carbon Kevlar แท้ รุ่นสุดท้าย เพราะรุ่นต่อจากนี้ทำจากวัสดุอื่นๆแล้ว เช่น Carbon Fiber หรือ Fiberglass ผสม Aramid ซึ่งสำหรับผมคิดว่าเป็นอะไรที่น่าเสียดายมาก ใบนี้ Shield เป็นรอยตรงตา ผมเลยตัดสินใจซื้อ Shield ใหม่ไปให้ ใช้กันยาวๆไปเลย และยังมาพร้อม Breath Guard, กระเป๋าแท้ ครบชุดเหมือนของใหม่เลยครับ

Harley-Davidson@ 3/4 Helmet with Retractable Sun Shield 98225-11VM. Matte Black มือ 2 SIZE L
หมวกกันน็อค Harley Davidson ชนิด 3/4 รุ่น Retractable Sun Shield สีใหม่ล่าสุดครับ สีดำด้าน เป็นหมวกรุ่นใหม่ที่มีแว่นกันแดดในตัว สามารถเลื่อนเปิด-ปิดได้ ตัวหมวกมีช่องระบายอากาศ ใส่แล้วสบาย ไม่อับชื้น หมวกทำจากวัสดุ polycarbonate มีน้ำหนักเบา ซับในสามารถถอดซักได้นะครับ ครบเครื่องดีทีเดียว หมวกสภาพดีมาก แทบไม่มีรอยเลย ด้านในสะอาด ป้ายขาวๆ ตีสภาพไป 95-98% สินค้ามาพร้อมถุง HD แท้ 1 ใบ ขายราคา 7,700 บาท รวมส่ง EMS รอบศรีษะ 57-58 ซม. ใส่ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 23, 2015, 07:43:36 AM โดย km9389 »

km9389

• *
Re: ขายหมวกกันน็อค H-D แท้ มือ 1และมือ 2 มี 74 ใบ Update 23 ธ.ค. 58 มีหน้าร้าน+รับบัตรเครดิต ไม่มีชา
« ตอบกลับ #133 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2015, 07:31:38 AM »
Harley-Davidson@ Men's Number 1 Half Helmet. มือ 2 SIZE L
หมวกกันน็อค Harley Davidson ชนิด half รุ่น Number 1 (#1) สีดำเงา มาพร้อมลายกราฟฟิคหมายเลข 1 ด้านหน้า และด้านข้างตัวอักษร HD สวยงามครับ หมวกทำจากวัสดุ polycarbonate มีน้ำหนักเบา ซับในสามารถถอดซักได้ หมวกสภาพดีมาก แทบไม่มีรอยเลย ด้านในสะอาด 95-98% สินค้ามาพร้อมถุง HD แท้ 1 ใบ ขายราคา 5,800 บาท รวมส่ง EMS

Harley-Davidson® Mens #1 Skull Logo Blue Graphic Gloss Black 3/4 Face Helmet. 97300-15VM Open Face รุ่นใหม่ล่าสุด ต่อจาก Hard candy มือ 1 size XL พิเศษ
เป็นหมวกกันน็อค Harley Davidson ชนิด Open Face รุ่น #1 Skull Logo Blue Graphic เป็นหมวกแบบเปิดหน้า สไตล์ Retro หมวกทำกราฟฟิคสีฟ้าและตราหมายเลข 1 กะโหลก สวยงามมากๆ ขอบหมวกมีขอบโครเมียมเพิ่มความสวยงาม ขอบหมวกด้านหน้ามีหนังบุอยู่ด้วย เพิ่มความสวยงามเมื่อสวมใส่ ทำได้ลงตัว สวยงามจริงๆ หมวกทำจากวัสดุ Fiberglass ให้ความแข็งแรงและมีน้ำหนักเบา ด้านในทำจากวัสดุ Anti-microbial fixed lining ช่วยลดการสะสมของแบคทีเรีย สินค้ามาพร้อม กล่อง+ถุง HD  ขาย 9,900 บาท ราคานี้รวมส่ง EMS รอบศรีษะ 59-60 ซม ใส่ได้
ถ้า Open Face ปี 2014 คือ Hard Candy ดังนั้น Open Face ปี 2015 ก็ต้องรุ่นนี้เลยครับ ทำได้สวยงามจริงๆครับ ชา่งนี้ Open Face ของ HD ทำออกมาสวยๆทั้งนั้นเลย น่าใช้และน่าสะสมครับ

km9389

• *
Re: ขายหมวกกันน็อค H-D แท้ มือ 1และมือ 2 มี 68 ใบ Update 6 ม.ค. 59 มีหน้าร้าน+รับบัตรเครดิต ไม่มีชาร
« ตอบกลับ #134 เมื่อ: มกราคม 06, 2016, 07:32:44 AM »
Harley-Davidson@ Mens Cavity Skull & Wrench with Non-Visor Sun Shield Gloss Black Half Helmet.97258-14VM มือ 1 size M หมวกทรงกะลา รุ่นใหม่ล่าสุดมีแว่นกันแดดในตัว
หมวกกันน็อค Harley-Davidson รุ่น Cavity Skull & Wrench สีดำเงา เป็นหมวกทรงกะลา ใบนี้เป็นรุ่นใหม่ล่าสุดพัฒนามามีแว่นกันแดดในตัว เลื่อนเปิด-ปิด ได้ ตัวหมวกมาพร้อมกราฟฟิคลายกะโหลกถือประแจ โหดๆกันไปเลยครับ หมวกมีช่องรับลมและระบายอากาศ ใส่แล้วสบายศรีษะ หมวกทำจากวัสดุ Polycarbonate น้ำหนักเบา สินค้ามาพร้อมกล่อง+ถุง+คู่มือ ขายราคา 8,600 บาท ราคารวมส่ง EMS ครับ

Harley-Davidson@ Men's Modular Helmet with Retractable Sun Shield.Gloss Black 98226-11VM  มือ 2 size L รุ่นใหม่มีช่องใส่ Bluetooth ด้านนอก +ชิลใหม่ครับ แจ่มเลย
เป็นหมวกกันน็อค Harley Davidson ชนิด Modular รุ่น Retractable Sun Shield  สีดำเงา เป็นหมวกมีแว่นกันแดดในตัว สามารถเปิด-ปิดได้ ตัวหมวกเองเปิด-ปิด คางได้ ทำให้สูบบุหรี่หรือดื่มน้ำได้สะดวกมากๆ ตัวหมวกมีช่องระบายอากาศ ใส่แล้วสบาย ไม่อับชื้น หมวกทำจาก Polycarbonate น้ำหนักเบา ด้านในถอดซักได้ครับ ครบเครื่องมากๆ หมวกสภาพดีมาก แทบไม่มีริ้วรอยเลย ด้านในสะอาด ป้ายขาวๆกันไปเลย สภาพ 95-98% สินค้ามาพร้อม ถุง HD 1 ใบ ขาย 11,000 บาท ราคานี้รวมส่ง EMS ครับ รอบศรีษะ 57-58 ซม ใส่ได้ครับ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2016, 07:34:22 AM โดย km9389 »