Login
เที่ยวละไมไปกับหลุยส์+ต่าย:ตอน Destination anywhere tripไปเรื่อยๆเหนื่อยก็พัก^^  (อ่าน 256994 ครั้ง)

หมอ หลุยส์_ซด.๒๗

• EXILE
  • Club Dyna Member
ยังมีเสียวอีกไม๊พี่โจ้5555555 ;D
Live Hard,Ride Free-Club Dyna's Thailand

• EXILE

เอ่อ.......ผมกำลังโพสท่าหล่ออยู่ดีๆ แล้วนายก้องทำอะไรฟระเนี่ย  สงสัยมดแดงจะกัดไข่ 555555555+  nana

ฮ่าาาาาาาาาาาาาาาา............สบายไข่ เอิ๊กๆๆๆ ;D

ขอโพสกับรถพี่ตั้มหน่อย....  ท่าจะเหมาะกับผมจริงๆนะเนี่ย เอ๊ะรึจะBMตามกระแสสังคมดี อิอิ  frustrated  ;D

Live Hard,Ride Free-Club Dyna's Thailand

Mojo

• Electra Glide Classic
Re: เที่ยวละไมไปกับเจ้าดำดุ-ทริปสบายตัวหลวงพระบาง 10-16 พย. 53
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 04:59:10 PM »
ยังมีเสียวอีกไม๊พี่โจ้5555555 ;D

จัดเลยครับหมอผมไม่ค่อยเสียเท่า censored
รูปนี้ให้พี่ปอง ;D

• EXILE
Re: เที่ยวละไมไปกับเจ้าดำดุ-ทริปสบายตัวหลวงพระบาง 10-16 พย. 53
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 05:13:32 PM »
เอ้าทั้งหมดดดด......จั๊ดแถวววววววววววว....เฮ่ยยยย 8)

จัดกลุ่มกันหน่อยใครกลุ่ม 1 2 3 ....ต้องบอกว่าไม่น่าเชื่อนะครับว่าทุกท่านให้ความร่วมมือในการขับขี่เป็นอย่างดี เป็นระเบียบเรียบร้อยมาก

ปฏิบัติตามคำสั่งของมาแชลอย่างเคร่งครัด ขี่ไม่เกะกะและปลอดภัย  จุดนี้ต้องขอชื่นชมทุกท่านจริงๆ....ปรบมือให้ตัวเองหน่อยครับ thumbsup  worship

เอ้าไหนใครมีไข่ใบเดียวยกมือขึ้นนนนนนนนนน555555+  number1

superos

• Electra Glide Classic
  • ใจ 2 ล้อต้องไปด้วย 2 ล้อมิใช่ 4 ล้อ...
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 06:08:36 PM »
;D ...ขอบคุณสำหรับภาพสวย ๆ คับคุณหมอ...รอชมต่อคับ... number1
...ไปมาทั้งเหนือจรดใต้ ด้วยแมงกะไซค์ฮาร์เลย์เดวิดสัน...

• EXILE
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 06:39:49 PM »
เวียงจันทร์เมืองหลวงของลาวนี่เหมือนต่างจังหวัดบ้านเรา ตึกรามบ้านช่องมีให้เห็ุนประปราย ตึกส่วนใหญ่มีขนาดไม่สูงเท่าที่เห็นไม่เกิน3ชั้นได้

ถ้าเป็นบ้านเหมือนจะไม่เกิน2 บางบ้านมีลูกเล่นทำข้างนอกดูเป็น2ชั้น(แต่ชั้น1สู๊งสูง อิอิ)แต่ข้างในน่าจะ3 อาจเพราะเค้าพยายามให้เป็น

เมืองวัฒนธรรมหรือเปล่า  อันนี้ไม่แน่ใจ ไว้ให้ผู้รู้มาตอบดีกว่า อันนี้เป้นสิ่งที่ผมสังเกตและคิดเองทั้งนั้นนะครับ 8)

และแล้วท่านชายมารูโจ้ก็เริ่มมีความหวัง......นะ นะ นั่นนนนนมัน รูปท่านพ่อนี่ jawdrop  worship

เสียดายครับมาคราวนี้ไม่ได้ถ่ายรูปที่ประตูชัยเห็นเค้าบอกว่ามีขบวนฉลองงานเฉลิมฉลองเวียงจันทน์เป็นนครหลวงครบรอบ 450 ปีพอดีเลยขี่รถเข้าไปไม่ได้

โปรแกรมเลยเปลี่ยนไปทานข้าวริมฝั่งโขงแทน........ไปกันเต๊อะหิวไส้กิ่วแล้วคร้าบบบบบบบ boogie

โจ้ คนประหลาด

• EXILE
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 07:01:10 PM »
ชอบภาพนี้

ยักษ์- ทำไมเบรค ไม่ค่อยอยู่

ช่างมัน(เต๊อะ) - อ๋อ ถ้าใส่ ก้ามเบรค ของแต่ง ที่เอามาด้วย เบรคดีกว่านี้เยอะ

55 ;D

โลกก็สวยดี ถ้ามองแบบสวยๆ

• EXILE
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 07:18:32 PM »
ไปว่าเค้าาาาาาา  อย่างน้อยเค้าก็เปลี่ยนผ้าเบรคเป็นนะ เอิ๊กๆ nana

• EXILE
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 07:33:36 PM »
และแล้วก็มาถึงร้านอาหารภัตรคารแม่โขง  ทางร้านเตรียมอาหารเอาไว้ให้เสร็จสรรพเรียบร้อยไปถึง จอดรถ แล้วลุยได้เลยครับ เยี่ยมจริงๆ thumbsup

ขอซะหน่อย ตอนนี้ยังactive แต่เดี่ยวอิ่มแล้วจะเริ่มเฉื่อย555555 meditate

ไม่แน่ใจว่าเป็นอาหารลาวหรืออาหารไทยเพราะว่าหน้าตาคล้ายๆกันมากแต่รสชาตลาวเหนือทานจืดดดดดดดมั่กๆ ;D

ไม่มีพูดพล่ามทำเพลงรีบบรรเลงเพลงช้อนส้อมกันทันทีทันใด ก็มันหิวนี่หว่าต้องรีบเติมพลังคนก่อนเพราะหนทางยังอีกยาวไกล 8)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2010, 08:14:24 PM โดย หมอ หลุยส์_ซด.๒๗ »

Pong CB

• Sportster 883 L
  • **
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 08:03:07 PM »
ยาวไป 2 หมอ เอาอีก  ชอบมาก สำนวนดีจริงมันส์ๆ นะรอดูอยู่  ขายบัตรๆ ละเท่าไหร่บอกด้วย chainsaw heartbreaker hug

AnGleDoC

• Dyna Low Rider
  • RiDe mE to ThE mOon
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 08:26:58 PM »
ขอบคุณที่เข้ามาชมมาเชียร์นะคะ คนทำคงมีกำลังใจเพิ่มขึ้นเยอะเลยค่ะ

อดตาหลับขับตานอนกับการทำรูปมาหลายวันแล้ว เมื่อคืนก็หลับคาคอมพ์ อิอิ

รอชมกันต่อนะคะ รูปเหลืออีกเยอะเลยค่า ^^
The smile on your face lets me know that you need me

There's a truth in your eyes saying you'll never leave me

The touch of your hand says you'll catch me whenever I fall...

You say it best.. when you say nothing at all...

• EXILE
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 08:54:36 PM »
ประทานโทษ นี่อาหารเ๋ศรษฐีลาว นะหมอนะ
คนลาว ชาตินี้ มีกินแบบเนี้ยไม่เยอะหรอก
คิดดู เนสกาแฟ กระป๋อง ละ ยี่สิบบาท
อาหารเนี่ยจานเท่าไหร่

ไปกินครัวลาว  กินกันสี่ห้าอย่างแบบ จานละสามสิบบาท บ้านเรา
คิดตังมา อาไรนะ หมื่นบาทเหรอ อะโห55

แบล๊ค ที่กินที่ หลวงพระบาง นั่น ขวด สองพันบาท นะ ขอรับ
สองพันเนี่ย บ้านเรา ต้องส๊วยงาม มากด้วย

ปล. มีรูปหล่อๆมั่งป่าว

• EXILE
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 08:59:45 PM »

จัดเลยครับหมอผมไม่ค่อยเสียเท่า censored
รูปนี้ให้พี่ปอง ;D

ใครว่า จารบีเลอะออกมา ตะหาก

• EXILE
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 09:04:50 PM »
อิ่มแล้วก็ลุยกันต่อครับ....ชมบ้านเมืองของเวียงจันทร์กันต่ออีกนิด จะเห็นได้ว่าวัดเยอะเหมือนบ้านเราครับแต่เป็นศิลปแขนงใดผมเองก็ไม่ทราบ

ต้องถามผู้เชี่ยวชาญแต่ดูแล้วก็สวยงามแปลกตาดี flirty

BYD มากจาก Bulid Your Dream รถอะไรหว่าหน้าตาเหมือนโตโยต้าบ้านเราเลยอ่ะ eyeopoping

AnGleDoC

• Dyna Low Rider
  • RiDe mE to ThE mOon
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 09:09:47 PM »
อาหารแต่ละมื้อเยอะและอลังการมากๆ รู้สึกได้ถ่ายรูปอาหารมื้อนี้มื้อเดียว เพราะมื้ออื่นหิวกินหมดจนลืมถ่ายมา555

รูปหล่อๆของพี่โจ้รอติดตามดูนะคะ มีแน่นอนค่ะ^^

The smile on your face lets me know that you need me

There's a truth in your eyes saying you'll never leave me

The touch of your hand says you'll catch me whenever I fall...

You say it best.. when you say nothing at all...