Login
เที่ยวละไมไปกับหลุยส์+ต่าย:ตอน Destination anywhere tripไปเรื่อยๆเหนื่อยก็พัก^^  (อ่าน 253965 ครั้ง)

หมอ หลุยส์_ซด.๒๗

• EXILE
  • Club Dyna Member

อิ่มกันแล้วหรือยังครับ   งั้นเราไปกันต่อดีกว่าครับรับรองที่นี่สวยครับ บรรยากาศก็....ต้องนี่ครับ  ถ้ำติ่ง   number1

ห่างจากตัวเมืองหลวงพระบางประมาณ30กม.ได้นั่งรถไม่นานครับ แต่ทางนี่อารมณ์ประมาณมาสำรวจดวงจันทร์55555+

ถ้ำนี่อยู่ริมฝั่งแม่น้ำโขงเลยครับเดี๋ยวเราไปชมกันครับ flirty

พอลงจากรถก็ต้องตะลึงกับรูนี้ครับ  ว่าพี่ท่านช่างกล้าใส่ได้เอ็กส์(เสื่อม)มาก 5555+

ใครเป็นเจ้าของกางเกงตัวนี้โปรดแสดงความรับผิดชอบแก่ผู้พบเห็นด้วย  ตอนนี้มีทั้งอ้วกทั้งเซ็กส์เสื่อมกันไปหลายคนแล้ว 5555 nana

ตรงจุดท่องเที่ยวต้องมีของพื้นเมืองมาวางขายทุกทีส่วนใหญ่เป็นพวกเครื่องเงิน  หรือผ้าทอหลากหลายสีราคาถูกครับผื่นละร้อยสองร้อย thumbsup

ตามมาครับ....ไปถ้ำติ่งต้องไปลงเรือข้ามฟาก      ต้องนี้เที่ยงกว่าๆขอบอกว่าอากาศร้อนนนนนนนนมากกกกกกกกกกกกก sick

คลับไดน่ามาถึงหลวงพระบางแล้ววววว อิอิ headbang

Live Hard,Ride Free-Club Dyna's Thailand

• EXILE

ภาพแรกที่เห็นตอนเดินถึงริ่มฝั่งครับ  จะเห็นแม่น้ำโขงเป็นแนวกว้าง  มีภูเขา(ถ้ำติ่ง)อยู่ฝั่งตรงข้าม น้ำในแม่น้ำนี่เป็นสีน้ำตาลครับไหลเอื่อยๆไม่แรง

วันนั้นแดดค่อนข้างแรงแต่ผมชอบกล้องผมจะถ่ายรูปออกมาสวยครับ    เดี๋ยวเราไปขึ้นเรือกันดีกว่า boogie 

ภาพพาโนรามาอันนี้ผมว่าคล้ายที่ตาเห็นตอนเดินลงฝั่งมากเห็นแล้วนึกถึงบรรยากาศตอนนั้นจริงๆ flirty
Live Hard,Ride Free-Club Dyna's Thailand

• EXILE

• EXILE
Re: เที่ยวละไมไปกับเจ้าดำดุ-ทริปสบายตัวหลวงพระบาง 10-16 พย. 53
« ตอบกลับ #153 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 01:57:44 PM »
แก๊งค์หลวงพระบางกำลังจะลงเรือครับ  ค่าเรือคนละ5,000กีบมั้งครับถ้าจำไม่ผิด แต่รู้สึกพวกเราจะเหมาหลายลำจ่ายเงินทีเป็นฟ่อนๆเลย ;D 

พี่จีรวิทย์ไม่ยอมไปนั่งสงสัยแกจะเล่นบทแจ๊คไททานิค  เอ้าาาาาาาพี่ยักษ์อยู่ไหนเนี่ยไปเล่นเป็นโรสให้แกที ฮี่ๆๆ nana

"เชอะพี่พัทพี่จ้อสงสัยท่าจะเล่นกันเองซะแล้ว  อีฟไม่ยอมเป็นตัวประกอบหลังเรื่องนี้นะยะ" น้องอีฟคิดในใจแบบดังๆ pissedoff  ;D

งานนี้ตากล้องเยอะจริงๆ  รูปสวยเพียบครับทริปนี้ thumbsup

AnGleDoC

• Dyna Low Rider
  • RiDe mE to ThE mOon
Re: เที่ยวละไมไปกับเจ้าดำดุ-ทริปสบายตัวหลวงพระบาง 10-16 พย. 53
« ตอบกลับ #154 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 02:21:31 PM »
แจ่มแจ้งแดงแจ๋ ไปเรื่อยๆ ผมคอยติดตาม แม้จะเหนื่อยสายตัวแทบขาดยังไงก็ต้องเข้ามาดู  อย่างที่พี่เอกว่า หมอต่อเรื่องได้ดีครับ หมอต่ายก็ถ่ายรูปได้สวยงามมาก ผมยังต้องฝึกถ่ายอีกเยอะ  ถ่ายยังไงก็ไม่สวย   รอติดตามเรื่อยๆครับ

ขอบคุณค่า พี่บอนก็ชมเกินไป ที่ออกมาพอดูได้นั่นฟลุ้กค่ะ แบบว่าถ่ายไปหลายพันรูป มีดีอยู่แค่ไม่กี่รูป 555 ;D

ว่าแล้วก็อยากกลับไปลาวอีกรอบ เสียดายไม่ได้ไปนั่งล่องลำน้ำซองที่วังเวียง อยากเห็นสไลด์เดอร์ลาวด้วยตาตัวเองจริงๆ
flirty

ติดตามชมกันเรื่อยๆเลยนะคะ เหลือภาพอีกเยอะมากๆ  ไม่อยากจะคัดทิ้ง อยากจะเก็บเอาบรรยากาศมาให้เพื่อนๆพี่ๆได้ชมผ่านทางภาพถ่ายค่ะ จากใจคนซ้อนและคนขี่

โดยเฉพาะคนขี่ ( คนทำรูป โพสต์รูป เล่าเรื่อง ) ตั้งใจเอามานำเสนอมากๆ หลับคาจอคอมพ์ไปหลายรอบแล้วคนนั้น  surrender

งานก็เยอะ แต่ก็หาเวลามาทำ เพื่อให้ทุกคนที่เข้ามาอ่านรู้สึกเหมือนได้ไปเที่ยวด้วยกันค่ะ 
number1

The smile on your face lets me know that you need me

There's a truth in your eyes saying you'll never leave me

The touch of your hand says you'll catch me whenever I fall...

You say it best.. when you say nothing at all...

makky

• OCC
  • ตับๆๆๆๆ
« ตอบกลับ #155 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 02:41:41 PM »
ภาพสวยมากครับพี่หลุยส์ ไม่ได้ไป ดูรูปแล้ว ก็เหมือนได้ไปแล้ว ล่ะครับ 
ขอบคุณ สำหรับ ภาพ บรรยากาศ สวยๆน่ะครับ ต้องชมคนถ่าย ฝีมือจริงๆครับ
  thumbsup

• EXILE
« ตอบกลับ #156 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 02:52:16 PM »

พี่จ้อช่วงชิงจังหวะอาศัยลูกติดพันนั่งใกล้น้องอีฟแล้วขอถ่ายรูปแบบแนบชิดทันทีพร้อมสั่งพี่พัทให้ถ่ายรูป

พี่พัทนึกในใจ "แสรดดดดดดดดดดดดดดดดดดด....เดี๋ยวเถอะๆ...จะขี่KTMเสยตรูดตอนขากลับให้ลงไปนอนคาบหญ้าข้างทางซะเลย"  chainsaw  ambulance

ขณะที่บรรยากาศแอบมาคุ  พวกเราก็นั่งเรือกินลมชมวิวกันต่อไป flirty

แป๊บบบเดียวเท่านั้นถึงฝั่งตรงข้ามซะแร้วววววว  ......เอ๊ะเด็กรับเรือ(ไม่น่าเรียกเด็กน่าจะเรียก.... เอาไปเติมตามอายุ เอิ๊กๆ nana )

ทำไมหน้าตาคุ้นๆอย่างนี้เนี่ย  ขนาดลงจากเรือไม่กีก้าวยังต้องนั่งพัก  อั้นแน่สงสัยเข่าอ่อนจากศึกหนักนะคับ กิ๊วๆ ;D

• EXILE
« ตอบกลับ #157 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 03:14:50 PM »

ถ้ำติ่งประกอบไปด้วย 2 ถ้ำ แยกขวาไปถ้ำติ่งล่าง แยกซ้ายไปถ้ำติ่งบน
ถ้ำติ่งล่างนั้น  มีหินงอกหินย้อยเล็กน้อย เป็นถ้ำที่มีพระพุทธรูปจำนวนมากหลายขนาด
ความสำคัญของถ้ำติ่งในสมัยโบราณเป็นที่สักการะบ่วงสรวงดวงวิญญาณ ผีฟ้า เทวดา     
ชาวลาวในอดีตที่เคยนับถือผี พระเจ้าโพธิสารราชทรงเลื่อมใสในพุทธศาสนาเป็นผู้นำพุทธศาสนาเข้ามา
และทรงใช้ถ่ำติ่งเป็นสถานที่ศักดิ์สิทธิ์ทางพุทธศาสนา  นับแต่นั้นมาถ้ำติ่งจึงเป็นถ้ำที่ศักดิ์สิทธิ์
เจ้ามหาชีวิตแห่งหลวงพระบาง ต้องไปสักการะบูชาพระพุทธรูปในถ้ำ โดยเฉพาะช่วงปีใหม่ลาว  pray

เอ่อออ  อันนี้ไม่ใช่พระ.....คนนี้หมวดป๊อบโปลิสครับ  คอยขี่นำขบวนให้ตลอดชุดโปลิสแกนี่อย่างเท่ตำรวจจริงเทียบไม่ติด police

• EXILE
« ตอบกลับ #158 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 03:17:06 PM »
พาโนรามาให้เห็นสมาชิกกันถ้วนหน้า อิอิ handshake

• EXILE
« ตอบกลับ #159 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 03:22:05 PM »

เอ้ากลับไปฝั่งโน้นกันดีกว่ายังต้องไปกันต่ออีกหลายที่จ๊ะ number1

พี่ปองกำลังขมักเขม้นกับการหาปลาริมโขงอยู่ ภาพนี้ชัดเจนครับว่าพี่แกเป็นคนขมักเข้มน+หมกมุ่นมากแค่ไหน อิอิ  nana  sprint

"แหมมมมม....ปลาที่นี่มันขาวจริงๆเล้ยยยย อยากกระโดดลงไปฟัด ฮึ่มๆ"  ....เอ่อพี่ปองครับใจเย็นๆคับ 5555 meditate  ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2010, 03:24:30 PM โดย หมอ หลุยส์_ซด.๒๗ »

• EXILE

• EXILE
« ตอบกลับ #161 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 03:39:04 PM »
นั่งรถไปไม่ไกลก็ถึงแล้วครับ บ้านซ่างไห เป็นหมู่บ้านริมแม่น้ำโขงซึ่งมีอาชีพในการต้มเหล้าขาย......เอาละวุ้ยยยบ่ายๆร้อนๆเริ่มง่วงๆ

พี่เริ่มตาลุกวาวกัน....เออเข้าทางตรุหน่อย...ทุกคนคงคิดในใจ  boogie

บ้านซ่างไห อยู่ริมแม่น้ำโขงก่อนถึงบ้านปากอู 5 กิโลเมตร ใช้เส้นทางเดียวกับถ้ำติ่ง เป็นหมู่บ้านที่มีชื่อเสียงเรื่องการต้มเหล้าขาว

แทบทุกหลังคาเรือนจะมีการต้มเหล้า ซึ่งสามารถชมกรรมวิธีในการต้มเหล้า และเลือกซื้อเป็นของฝากกันได้

นอกจากจะมีเหล้าต้มแล้วยังมีการทอผ้า เครื่องเงินและของที่ระลึกวางจำหน่ายไว้ด้วย

มาถึงพี่โจ้รีบนั่งคู่กะคนขาย "น้องๆดื่มอะไรแล้วทำให้หนุ่มขึ้นฟระ"....เอ่อ ของพี่อาจจะต้องเป็นเหล้าผสมโบท๊อกซ์มั้งค๊ะ จ๊ากกกก  sprint  nana  pray

ส่วนอันนี้พี่ต้องดื่มนะคะพี่จะได้เป็นยอดชายเหนือชาย  ดูภาพก็รู้ความหมายเน๊อ เอิ๊กๆ jawdrop  ;D

เหล้าแต่ละอันชมได้แต่ไม่กล้าชิมทั้งงู ทั้งตะขาบ ทั้งแมงป่อง...... โอ้วก๊อด   ใครคิดว่าเข้าทางนี่ก็อกหักรักคุดกันไป5555+

นี่ก็คุ้น...คนขายที่นี่ขี่ฮาเลย์ทั้งนั้น...ใครบอกลาวเศฐษกิจไม่ดี เง้ออออออ eyeopoping  :D

pokpong

• Electra Glide Classic
  • รักลูกมาก
« ตอบกลับ #162 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 03:52:24 PM »
ภาพสวยครับ..ขอบคุณที่แบ่งปันครับ thumbsup pray
"ทำงาน ทำงาน และก็ ทำงาน"

""""สาด.....ชีวิตส้นตีน.....""""

• EXILE
« ตอบกลับ #163 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 04:21:12 PM »
ที่หมายสุดท้ายครับ  ถ้าใครเคยดูสบายดีหลวงพระบาง นี่คือฉากจบที่อนันดามารอนางเอกที่ท่าเรือของวัดนี้ "วัดเชียงทอง"
วัดนี้เป็นวัดที่เก่าแก่มากที่สุดวัดหนึ่งในหลวงพระบางเป็นวัดหนึ่งที่รอดพ้นจากอัคคีภัยครั้งใหญ่ที่ เผาผลาญเมือง ในปี พ.ศ.2430
สิ่งก่อสร้างที่สำคัญ ซุ้มประตูโขง พระธาตุ พุทธสีมา หอไหว้น้อย หอไหว้สีกุหลาบ หอไหว้หลังสิม หอกลอง
หอราชโกศเจ้ามหาชีวิตศรีสว่างวงศ์
ในบรรดาวัดทั้งหลายในหลวงพระบาง สิมของวัดเชียงทองได้รับการยกย่องว่ามีความงดงามและได้รับการกล่าวขานมากที่สุด
เปรียบประดุจอัญมณีแห่งงานสถาปัตยกรรมลาว สิมของวัดนี้ถือว่าเป็นแบบหลวงพระบางแท้ ( พระอุโบสถ ภาษาลาวเรียกว่า สิม )
บนกลางสันหลังคามีการทำ “ช่อฟ้า” รูปเขาพระสุเมรุและทิวเขาสัตบริภัณฑ์ที่ล้อมรอบ 7 ชั้น รองรับด้วยปลาอานนท์ อันเป็นรูปการ
จำลองจักรวาลตามคติทางพุทธศาสนาเช่นเดียวกับที่ปรากฎ ใน จิตรกรรมของล้านนา และอยุธยา ประกอบด้วย 17 ช่อ
เป็นข้อสังเกตุว่าวัดที่พระมหากษัตริย์สร้าง จะมีช่อฟ้า 17 ช่อ ส่วนคนสามัญสร้างจะมีช่อฟ้า 1- 7 ช่อเท่านั้น pray

วิหารพระม่าน ผนังวิหารด้านนอกมีลักษณะคล้ายกับวิหารองค์แรก ภายในวิหารนี้ประดิษฐาน พระม่าน
ในช่วงวันขึ้นปีใหม่จะมีการอันเชิญมาให้ประชาชนสรงน้ำและกราบไหว้เป็นประจำทุกปี
ผนังด้านหลังวิหารทาด้วยสีชมพูประดับด้วยกระจกสีแสดงถึงวิถีชีวิตของผู้คน  pray

ด้านหลังของวิหารพระม่านจะเป็นพระธาตุศรีสว่างวงศ์ ซึ่งเป็นที่เก็บอัฐิของเจ้ามหาศรีสว่างวงศ์  pray

• EXILE