Login
ไฟ engine ที่หน้าปัด  (อ่าน 1656 ครั้ง)

putti

• Dyna Wide Glide
ไฟ engine ที่หน้าปัด
« เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 10:30:08 AM »
ผมพึ่งได้รถมาประมาณ 1 เดือน เป็นไดน่า twincam ปี 2000 ผมรบกวนสอบถามพวกพี่ๆเรื่องไฟ engine ที่หน้าปัด ดังนี้ครับ
1. ปกติแล้วเวลาเปิดสวิทซ์สตาร์ทไฟengineที่หน้าปัดจะติดหรือเปล่าครับ
2. เวลาเปิดสวิทซ์ไฟengineจะติดประมาณ 5วินาทีจะดับหรือเปล่าครับ
3. หรือไฟengineจะติดเมื่อเวลารถมีปัญหาเท่านั้นครับ
4. หรือเมื่อเปิดสวิทซ์สตาร์ทแล้วไฟengineจะไม่ติดเลครับ

คือรถผมเวลาเปิดสวิทซ์สตาร์ทแล้วไฟengineไม่เคยติดเลย แต่ขับได้ปกติครับ พอดีเจอกระทู้เก่าเค้าบอกว่าเวลาเปิดสวิทซ์ไฟengine
จะติดประมาณ 5วินาทีแล้วดับ รถผมไม่เคยติด จะเสียหายมั้ยครับ แล้วถ้ารถผมมีปัญหามีวิธีแก้ไขบ้างมั๊ยครับ
รบกวบแนะนำหน่อยครับ
 pray pray pray
ชีวิตคือการเดินทาง

vrod raider

• Electra Glide Classic
  • ขี่ๆไปเถอะ ยังมีแรงก็ขี่ไป
Re: ไฟ engine ที่หน้าปัด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 06:45:35 PM »
ต้องไปเอาไปเชค Code ครับ  ไม่ก็ไฟเครื่องหลอดอาจขาดก็ได้ครับ
ขี่ไปวันๆ ไปไหนก็ได้ที่ใจอยากไป สายลม แสงแดด สายฝน

ไม่มีจุดหมาย ไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก

อ่าน Blog ของผมด้วยน๊า  ชอบใจก็เม้นไปเลย ไม่ชอบใจก็เม้นแรงๆเลย จะได้พัฒนาสิ่งที่ดีสู่ชีวิต