Login
รายชื่อแพทย์ผู้เชี่ยวชาญเฉพาะด้านดีที่สุด ในเมืองไทย  (อ่าน 15471 ครั้ง)

ATTABUN

• CHICA
รายชื่อแพทย์ผู้เชี่ยวชาญเฉพาะด้านดีที่สุด ในเมืองไทย

ประสาททางยา 1. ศ.น.พ.อรรถสิทธิ์ เวชชาชีวะ (รามา)
2. ศ.น.พ.นิพนธ์ พวงวรินทร์ (ศิริราช)
3. ศ.น.พ.ธีระวัฒน์ เหมะจุฑา (จุฬา)
4. น.พ.ยรรยงค์ ทองเจริญ (กรุงเทพฯ)

ทางเดินอาหาร 1. ศ.น.พ.สุขา คุระทอง (รามา)
2. ร.ศ.น.พ.พินิจ กุลลวณิชย์ (จุฬา)
3. ศ.น.พ.สั จจพันธ์ อิศรเสนา ณ อยุธยา (จุฬา)
4. น.พ. เกรียงไกร อัครวงศ์ (สมิติเวช)

เด็ก 1. น.พ.สมศักดิ์ โล่ห์เลขา (รามา)
2. พ.ญ.ชนิกา ตู้จินดา (ศิริราช)
3. พ.ญ.จาดศรี ประจวบเหมาะ (กรุงเทพฯ)
4. น.พ.วิโรจน์ สืบหลิววงศ์ (จุฬา)

ผ่าตัดทั่วไป 1. น.พ.เพรา นิวาตวงศ์ (พร้อมมิตร)
2. น.พ.เอาชัย กาญจนพิทักษ์ (รามา)
3. น.พ.กฤษณ์ จาฏมระ (จุฬา)
4. น.พ.ณรงค์ เลิศอักรมณี (ศิริราช)

สูติกรรม 1. ศ.น.พ.สมหมาย ถุงสุวรรณ์ (ศิริราช)
2. น.พ.ประมวล วีรุตเสน (จุฬา)
3. น.พ.ไพจิตร เจริญขวัญ (ราชวิถี)
4. น.พ.กำแหง จาตุรจินดา (รามา)

ผิวหนัง 1. พ.ญ.ปรียา กุลลวณิชย์ (แจ่มจันทร์)
2. พ.อ.น.พ.กฤษฎา ดวงอุไร (พระมงกุฏ)
3. พ.ญ.เพ็ญวดี ทิมพัฒนพงษ์ (รามา)
4. พ.ญ. พิมลวรรณ กฤติกรังสรรค์ (สถาบันโรคผิวหนัง)

หู คอ จมูก 1. น.พ.ประพจน์ คล่องสู้ศึก(วิชัยยุทธ)
2. น.พ.ศัลยเวช เลขะณุก (สหการแพทย์)
3. น.พ.คณิต มันตาภรณ์ (รามา)
4. น.พ.ประธาน สูตะบุตร (กรุงเทพฯ)
5. พ.ญ.สุจิตรา ประสานสุข (ศิริราช)

ตา 1. น.พ.ธนัญชัย อติแพทย์ (รามา)
2. น.พ.สมอรรถ พัฒนกำจร (มงกุฎ)
3. น.พ.ประจักษ์ ประจักชเวช (จุฬา)
4. พ.ญ.โสมสราญ วัฒนโชติ (กรุงเทพฯ)

หัวใจและหลอดเลือด 1. น.พ.ศุภชัย ไชธีรพันธุ์ (ศิริราช)
2. พ.ญ.พึ่งใจ งามอุโฆษ (จุฬา)
3. น.พ.นิธิ มหานน (ศิริราช)

ไต
1 . น.พ.วิศิษฐ์ สิตปรีชา (จุฬา)
2. น.พ.สง่า นิลวรางกุล (ศิริราช)
3. พ.ญ.อุ ษณา ลุวีระ (พระมงกุฎ)
4. น.พ.สุ ชาติ อินทรประสิทธิ์ (รามา)

ปอด 1. น.พ.ยศวี สุขมาลจันทร์ (กรุงเทพฯ)
2. น.พ.อรรถ นานา (ศิริราช)
3. น.พ.ประกิจ วาทีสาถกิจ (รามา)
4. น.พ.ประสิทธิ์ กีรติกานน (สมิติเวช)

กระดูก 1. น.พ.เจริญ โชติกวณิชย์ (ศิริราช)
2. น.พ.ไพศาล จันทรพิทักษ์ (ภูมิพล)
3. น.พ.ชายธวัช งามอุโฆษ (จุฬา)
4. พลตรีสุปรียา โมคขเวช (พระมงกุฏ)

AAA

• EXILE
  • SuNd@Y RidERs
 pray thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup pray
ไม่..จำ..เป็น..ว่า..จะ..ต้อง..กี่..ไมล์ ..แค่..สัม..ผัส..อยู่..บน..นั้น....มัน..ก็..พอ

T. 2 CAM

• EXILE
  • ผู้ชายหล่อน้อยแต่โปรตรีนสูง......
Re: รายชื่อแพทย์ผู้เชี่ยวชาญเฉพาะด้านดีที่สุด ในเมืองไทย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 07, 2010, 09:01:51 PM »
รามามีเกือบครบเลย.....เยี่ยม... thumbsup
ขอบคุณพี่อรรถครับ.... worship worship worship worship
เป็นพระมีหน้าที่เทศน์...เป็นเปรตมีหน้าที่ขอ...คนสิ้นหวัง มีหน้าที่รอ...ไอ้พวกสอพลอ..มีหน้าที่..เลีย..

Dome H-D

• Sportster 883 R
  • Lift is short

Touche' SBC

• Road King
  • *
  • ตูเช่...เร่ร่อน...ตะลอนทั่วไทย
Re: รายชื่อแพทย์ผู้เชี่ยวชาญเฉพาะด้านดีที่สุด ในเมืองไทย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 07, 2010, 09:58:34 PM »
มีอีกคนนึง.....กำลังดังเลย.......
ลูกเด็กเล็กแดง รู้จักหมด.....

cops

• HDP Sheriff
  • EXILE
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 07, 2010, 11:28:21 PM »
ที่บ้านผมมีหมอสุดยอดเหมือนกัน  แต่เป็นหมอนวด (แผนโบราณ) จับเส้นโคตรเก่งเลย 555  headbang
แก่แต่สังขาร แต่สันดานยังวัยรุ่นอยู่

Baantormai

• CHICA
  • วันนี้กินข้าวกับอาราย..?
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 12:01:47 AM »
ที่บ้านผมมีหมอสุดยอดเหมือนกัน  แต่เป็นหมอนวด (แผนโบราณ) จับเส้นโคตรเก่งเลย 555  headbang

...555...กะไว้แล้ว เดี๋ยวพี่ฉ่องต้องพาออกไปไหนแน่ๆเลยอ่ะครับ...อิอิอิ... ;D ;D ;D...

.....แถวบ้านผมก็แจ่มๆทั้งน้านเลยนะครับ....(ลองถามใครๆดูก็ได้.. nana)

HD-TK

• Sportster 883 R
  • ...BORN 2 RIDE HD...
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 12:58:24 PM »
มีอีกคนนึง.....กำลังดังเลย.......

ตอนนี้อยู่ รพ.ราชประสงค์ ใช่ไหมครับ...
ไทยนี้รักสงบ

torsak

• Electra Glide Classic
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 01:52:10 PM »
ขอบคุณครับ thumbsup :-*

torsak

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 01:55:16 PM »

...555...กะไว้แล้ว เดี๋ยวพี่ฉ่องต้องพาออกไปไหนแน่ๆเลยอ่ะครับ...อิอิอิ... ;D ;D ;D...

.....แถวบ้านผมก็แจ่มๆทั้งน้านเลยนะครับ....(ลองถามใครๆดูก็ได้.. nana)
555 ติดเชื้อพี่ policeไปซะแล้ว ดีครับมันๆคันๆ :-*

หมอ หลุยส์_ซด.๒๗

• EXILE
  • Club Dyna Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 03:23:48 PM »

คนนี้ทำให้เกิดศัพท์คำใหม่ของไทยขึ้นมา คือคำว่า "เหวง"=พูดไม่รู้เรื่อง

เช่น  อย่ามาทำเป็นเหวงนะตัวเอง อิอิ
;D
Live Hard,Ride Free-Club Dyna's Thailand

ยักษ์ ครับ

• Heritage Softail Classic
  • เพื่อนคือของขวัญที่ดีที่สุด ที่เรามอบให้ตัวเอง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 03:50:00 PM »
หมอแนะมีเซ็กซ์สกัด'อัลไซเมอร์'

แพทย์มูลนิธิโรคอัลไซเมอร์ฯ เผยผลวิจัย "เซ็กซ์" อย่างสม่ำเสมอ ป้องกัน "อัลไซเมอร์" ได้ เพราะช่วยให้ร่างกายหลั่งสารความสุข "เอนโดรฟิน" ที่เป็นสารช่วยป้องกันไม่ให้เซลล์สมองถูกทำลายออกมามากกว่าปกติ แล้วดื่มน้ำอย่างต่ำวันละ 6 แก้ว
รายละเอียดตามนี้นะครับ...

http://www.thairath.co.th/today/view/73945

หมอหลุยส์ครับ... ช่วยยืนยันข้อมูลนี้ให้เหล่า เจสซี่ ทั้งหลายด้วยครับ ... pray  ;D

torsak

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 03:59:45 PM »
หมอแนะมีเซ็กซ์สกัด'อัลไซเมอร์'

แพทย์มูลนิธิโรคอัลไซเมอร์ฯ เผยผลวิจัย "เซ็กซ์" อย่างสม่ำเสมอ ป้องกัน "อัลไซเมอร์" ได้ เพราะช่วยให้ร่างกายหลั่งสารความสุข "เอนโดรฟิน" ที่เป็นสารช่วยป้องกันไม่ให้เซลล์สมองถูกทำลายออกมามากกว่าปกติ แล้วดื่มน้ำอย่างต่ำวันละ 6 แก้ว

http://www.thairath.co.th/today/view/73945

หมอหลุยส์ครับ... ช่วยยืนยันข้อมูลนี้ให้เหล่า เจสซี่ ทั้งหลายด้วยครับ ... pray  ;D
สนใจดิพี่  ปกติก็วันละสองไม่ใช้หรือครับ nana นี่ยังไม่รวมคด๊น้องกบอีกนะ :-*

NookiK

• Road King Classic
  • **
  • ดูรายละเอียด www.hi5.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 04:28:53 PM »
ขอบคุณค่ะ ))
บางสิ่ง อาจมีค่าแค่ให้ "หยุด" หันกลับไปมอง... แต่ไม่มีค่าพอให้เดิน "ย้อน" กลับไป!

หมอ หลุยส์_ซด.๒๗

• EXILE
  • Club Dyna Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 05:48:17 PM »

แต่ถ้ามีกะสาวอื่นแล้วเมียเราจับได้จะมีสาร "อะดรีนาลิน" หลั่งออกมาด้วทำให้เลือดลมสูบฉีดดีขึ้นคับ เอิ๊กๆๆๆ    ambulance
Live Hard,Ride Free-Club Dyna's Thailand