Login
** มาแจมในห้องนี้กันนะจ๊ะ ** เหน่ง100 ปี  (อ่าน 6296191 ครั้ง)

เหน่ง 100 ปี

• EXILE
  • ......KING 100 ปี......
ปิดถนน

1.ถนนวิภาวดี-รังสิต น้ำท่วมถึงบริเวณแยกหลักสี่ ถึง สุดเขตนครบาล ระดับน้ำท่วมสูงประมาณ 20 ซ.ม.มีการปิดการจราจร ถึงช่วงบริเวณสะพานกลับรถแยกหลักสี่

2.ถนนพหลโยธิน ทั้งขาเข้า-ออก น้ำท่วมถึงห้างบิ๊กซีสะพานใหม่ ระดับน้ำสูง 135 ซ.ม.มีการปิดการจราจร ตั้งแต่ ตลาดสะพานใหม่จนสุดเขตนครบาล

3. ถนนกำแพงเพชร 6 ตั้งแตเคหะทุ่งสองห้อง จนสุดเขตนครบาล รถวิ่งได้ถึงสถานีรถไฟดอนเมือง น้ำท่วมสูง ประมาณ 50 ซ.ม.

4.ถนนสรงประภา ขาเข้า-ออก ปิดการจราจรตั้งแต่แยกศรีสมานถึงแยกวัดดอนเมือง น้ำท่วมสูงประมาณ 50 ซ.ม.

5.ถนนวุฒากาศ ปิดการจราจรตลอดสาย น้ำท่วมสูงประมาณ 125 ซ.ม.

6.ถนนโกสุมร่วมใจ ปิดการจราจรตลอดสาย น้ำท่วมสูงประมาณ 30 ซ.ม.

7.ถนนเดชะตุงคะ ปิดการจราจรตลอดสาย น้ำท่วมสูงประมาณ 50 ซ.ม.

8.ถนนเวฬุวนาราม (วัดไผ่เขียว) ปิดการจราจรตลอดสาย น้ำท่วมสูงประมาณ 30 ซ.ม.

9.ถนนแจ้งวัฒนะ ซอย 14 ปิดการจราจรตลอดสาย

10.ถนนเลียบคลองสอง ขาเข้า-ออก ปิดการจราจรตั้งแต่แยกพลาธิการ กองทัพอากาศ ถึง แยกสะพานปูน

11.ถนนจันทรุเบกษา ขาเข้า-ออก ปิดการจราจรตั้งแต่แยก รร.นาเรืออากาศ (คปอ.) ถึง แยกจันทรุเบกษา น้ำท่วมสูงประมาณ 85 ซ.ม.

12.ถนนจรัลสนิทวงศ์ ขาเข้า-ออก ปิดการจราจรตั้งแต่แยกบางพลัด ถึงสะพานพระราม 7

13.ถนนจรัลสนิทวงศ์ ขาเข้า-ออก ปิดการจราจรตั้งแต่แยกบรมราชนนี ถึง แยกบางขุนนนท์ น้ำท่วมสูงประมาณ 80-150 ซ.ม.

14.ถนนสิรินธร ขาเข้า-ออก ปิดการจราจรตั้งแต่แยกบางพลัดถึงทางต่างระดับสิรินธร

15.ถนนอรุณอมรินทร์ ขาเข้า- ออก ปิดการจราจรตั้งแต่แยกอรุณอมรินทร์ ถึง แยก รพ.ศิริราช

16.ถนนบรมราชชนนี ขาเข้า-ออก ปิดการจราจรตั้งแต่เชิงสะพานพระปิ่นเกล้า ถึง ทางต่างระดับสิรินธร(สายใต้เก่า) น้ำท่วมสูงประมาณ 80-100 ซ.ม.

17.ถนนทางคู่ขนานลอยฟ้า ขาเข้า-ออก ปิดการจราจรตั้แงต่ทางขึ้น-ลงตลิ่งชัน ถึง ทางขึ้น-ลงพุทธมณฑลสาย 3

18.ถนนบรมราชชนนี(ช่วงพุทธมณฑล)ขาเข้า-ออก ปิดการจราจรตั้งแต่แยกพุทธมณฑล สาย 2 ถึง แยก พุทธมณฑล สาย 4 น้ำท่วมสูงประมาณ 80-150 ซ.ม.

19.ถนนพุทธมณฑล สาย 3 ขาเข้า-ออก ปิดการจราจรตั้งแต่แยกตัดถนนบรมราชชนนี ถึงแยกอุทยาน

20.ถนนอุทยาน ขาเข้า-ออก ปิดการจราจรตั้งแต่แยกอุทยาน ถึง แยกตัดถนนพุทธมณธฑล สาย 3

21.ถนนศาลาธรรมสพน์ ขาเข้า- ออก ปิดการจราจรตลอดสาย น้ำท่วมสูงประมาณ 30-80 ซ.ม.
ฮาเล่ย์ฝั่งธนฯ คนบางแค... number1           

ปุ้มเต่าบิน

• Night Train
  • **
เมื่อคืนนี้ขากลับ แวะกินข้าวแถวบางบอนเจอพี่ตุ้มอิมฯ ด้วยค่ะแกบอกว่าวันนี้จะช่วยเสื้อชูชีพให้ด้วย ต้องขอขอบคุณทางกลุ่มอิมฯ มาณ. ที่นี้ด้วยค่ะ.  pray pray   pray
พี่ตุ้ม  บางบอน  ใช้เปล่าครับพี่ปุ้ม   แกเปิดร้านอาหาร  บึงปลา  อยู่ที่บางบอน 5 ครับ   thumbsup thumbsup thumbsup
แม่นแล้วคร้าพี่เหน่ง :D :D :D
ร้านแกบรรยากาศดี อาหารอร่อยครับพี่ปุ้ม  แวะผ่านไปลองไปชิมดู  บอกชื่อผมไป จะเพิ่มค่าอาหารอีก 10% ครับ เนื่องจากบิลที่แล้วผมยังไม่ได้ไปจ่าย 5555555 เลยไปคิดกับเพื่อนที่ผมแนะนำไป......คิคิคิ  ;D ;D ;D
[size=18pt]
แน่นอนมากพี่เหน่ง เอาไว้ว่างๆ จะไปอุดหนุนพี้ตุ้ม  เห็นพี่ตุ้มแกบอกว่าจะให้ไปกินฟรีเลย ไงพี่เหน่งถึงเพิ่มค่าอาหารละ?  ตอนนี้ไม่มีเวลาจะไปนั่งกินแล้วค่ะเพราะเส้นเพชรเกษม 69 นำ้เข้ามาแล้ว. จาบอกห้าย!!!!  ไม่รู้จะอพยบไปไหนแล้วพี่เหน่ง[/size][/color][/color][/color][/size]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2011, 12:40:54 PM โดย ปุ้มเต่าบิน »

• EXILE
Re: ** มาแจมในห้องนี้กันนะจ๊ะ ** เฝ้าระวังน้ำท่วม ฝั่งธนฯ
« ตอบกลับ #9647 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 12:51:04 PM »
อยู่ที่นี้แหละพี่ อะไรมันจะเกิดก็ต้องเกิด  เราอยู่ปลายน้ำแล้ว  ผมเชื่อว่าเค้าน่าจะสูบลงทะเลได้เร็วกว่าที่อื่นๆ  :D :D :D
ฮาเล่ย์ฝั่งธนฯ คนบางแค... number1           

Duikalon11

• CHICA
  • ผู้ชายอารมณ์เหงา
Re: ** มาแจมในห้องนี้กันนะจ๊ะ ** เฝ้าระวังน้ำท่วม ฝั่งธนฯ
« ตอบกลับ #9648 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 01:12:04 PM »
 pray pray pray ขอบคุณครับพี่เหน่งที่รายงานสภาพการจราจรขณะปัจจุบันที่ยังใช้อยู่ให้ทราบ... worship worship worship
หน้าตาไม่ดี แต่มีชอปเปอร์

• EXILE
« ตอบกลับ #9649 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 01:20:52 PM »
pray pray pray ขอบคุณครับพี่เหน่งที่รายงานสภาพการจราจรขณะปัจจุบันที่ยังใช้อยู่ให้ทราบ... worship worship worship
  ผมไปเอาข้อมูลจากพี่ปรีชา  ร้านขายฮาเล่ย์ ที่แถวๆตั่ง ฮั่ว เส็ง  มาครับ ;D ;D ;D    pray

ปุ้มเต่าบิน

• **
« ตอบกลับ #9650 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 01:46:43 PM »
อยู่ที่นี้แหละพี่ อะไรมันจะเกิดก็ต้องเกิด  เราอยู่ปลายน้ำแล้ว  ผมเชื่อว่าเค้าน่าจะสูบลงทะเลได้เร็วกว่าที่อื่นๆ  :D :D :D
อยู่ในกทม.ไปไหนก็ไม่ได้ งานก็ไม่ได้ทำ ไปหาที่ใช้เงินเก่ากันดีกว่า

Duikalon11

• CHICA
  • ผู้ชายอารมณ์เหงา
« ตอบกลับ #9651 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 03:22:16 PM »
 ;D ;D ;D คุณน้ำครับกรุณาผ่านไปไวๆครับจะได้เข้าที่เข้าทางสักกะที...จะได้ไม่ต้องห่วงหน้าห่วงหลังอีกครับ surrender surrender surrender
หน้าตาไม่ดี แต่มีชอปเปอร์

• EXILE
« ตอบกลับ #9652 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 04:34:50 PM »
อยู่ในกทม.ไปไหนก็ไม่ได้ งานก็ไม่ได้ทำ ไปหาที่ใช้เงินเก่ากันดีกว่า
   ;D คิคิคิ   ...  เป็นความคิดที่ดี  รอน้ำมาจริงๆก่อน  ค่อยว่ากันครับ headbang

• EXILE
« ตอบกลับ #9653 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 04:39:58 PM »
;D ;D ;D คุณน้ำครับกรุณาผ่านไปไวๆครับจะได้เข้าที่เข้าทางสักกะที...จะได้ไม่ต้องห่วงหน้าห่วงหลังอีกครับ surrender surrender surrender
อย่าไปว่าเค้าอย่างนั้นพี่ดุ่ย  เดี๋ยวเค้าจะแกล้งอยู่นานๆจะเดือดร้อน 55555555 เค้าอาจจะไม่มาหาเราเลยก็ได้ headbang

* 1319532280910-3653.gif (21.96 KB, 128x128 - ดู 366 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2011, 04:45:58 PM โดย tarinee »

• EXILE
« ตอบกลับ #9654 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 08:18:51 PM »
น้ำมาถึงเดอะมอล์ บางแคแล้วครับ พี่น้อง   คาดว่าคืนนี้น้ำมาถึง ถนนเพชรเกษม แถวบางแค แน่นอน  เตรียมตัวรับน้ำกันได้แล้วครับ 

พี่ดุ่ย  ยกรถ ขึ้นเลยพี่มาแน่ๆคืนนี้

ปุ้มเต่าบิน

• **
« ตอบกลับ #9655 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 09:00:03 PM »
น้ำมาถึงเดอะมอล์ บางแคแล้วครับ พี่น้อง   คาดว่าคืนนี้น้ำมาถึง ถนนเพชรเกษม แถวบางแค แน่นอน  เตรียมตัวรับน้ำกันได้แล้วครับ 

พี่ดุ่ย  ยกรถ ขึ้นเลยพี่มาแน่ๆคืนนี้

พี่เหน่งขนของขึ้นบ้านหรือยัง เก็บให้หมดเลยนะค่ะ นำ้มาเยือนพี่แน่   ambulance ambulance

• EXILE
« ตอบกลับ #9656 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 09:06:01 PM »

พี่เหน่งขนของขึ้นบ้านหรือยัง เก็บให้หมดเลยนะค่ะ นำ้มาเยือนพี่แน่   ambulance ambulance
ผมอยู่คอนโด ลุมพินี ชั้น 8 ครับพี่ปุ้ม  นิติที่คอนโดเค้าเตรียมป้องกันไว้แล้ว  ส่วนที่บ้าน แม่  ก็เตรียมตัวมา2 สัปดาห์แล้ว  เตรียมจนไม่เตรียมแล้วครับ แต่ไม่ประมาณ พร้อมรับมือแล้ว  headbang

kiangkrub

• Dyna Wide Glide
  • สุข...ในสิ่งที่คิดจะเป็น และคิดจะทำ
« ตอบกลับ #9657 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 10:30:05 PM »

ผมอยู่คอนโด ลุมพินี ชั้น 8 ครับพี่ปุ้ม  นิติที่คอนโดเค้าเตรียมป้องกันไว้แล้ว  ส่วนที่บ้าน แม่  ก็เตรียมตัวมา2 สัปดาห์แล้ว  เตรียมจนไม่เตรียมแล้วครับ แต่ไม่ประมาณ พร้อมรับมือแล้ว  headbang

เขาให้หนีน้ำไปอยู่ชั้น 2. พี่เหน่งไปชั้น 8 ทามมายยยย 55

• EXILE
« ตอบกลับ #9658 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 10:34:01 PM »

เขาให้หนีน้ำไปอยู่ชั้น 2. พี่เหน่งไปชั้น 8 ทามมายยยย 55
5555555  stupidme  พี่เคี้ยงเล่นมุข ซะฮา เลย   รีบยกรถขึ้นนะครับ มันมาแล้ว น้องน้ำ

• EXILE
« ตอบกลับ #9659 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 10:40:29 PM »
กทม. แจ้งข่าว  22 เขต  อาจจะไม่ท่วม   มีแนวโน้ม ประมาณ 80% 

ฝั่งเรามีเขต  บางบอน  บางแค  บางขุนเทียน  ทุ่งครุ  ภาษีเจริญ 

ก็ยังให้ชื่นใจอยู่บ้าง   pray  จบข่าว