Login
ทริป "ขอนแก่น ไบค์วีค"  (อ่าน 11859 ครั้ง)

T-CYCLE 52

• Shop Member
  • Fat Boy
  • ดูรายละเอียด T-CYCLE52
ทริป "ขอนแก่น ไบค์วีค"
« เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 04:32:32 PM »
จุดนัดพบแรก หน้าร้าน T-CYCLE ลูกค้ามาเต็มร้านเลยครับ พี่กัง ของเราท่านเดียวครับ  pray pray pray

จุดนัดพบที่ 2 เจ็ดโมงเช้า นี่เลยครับ เฮียเคนของเรา และ เจอน้องๆกลุ่มรถ สปอร์ต ที่จุดหมายเดียวกัน  hug

ยังไม่ทันได้พักหายเหนื่อยก็ไปกันต่อเลยครับ ลุย!!!  number1

นำทีมโดย ฟอส & โต๊ด เจ้าเก่า ทำไมไม่เอาโต๊ดไปนั่งกับโตบ้างละครับ กระสอบข้าวมันหนักนะเพื่อน  sick

จุดนัดพบที่ 3 เรามารวมกับ พี่ๆกลุ่ม IMMORTALS และ ธรรมะ ไรเดอร์ และขาดไม่ได้เลยคือ ก้วนจิ๊กกะโร่ นำทีมโดย พี่สัน  worship

เข้าสู่ จังหวัด สระบุรี เรายังต้องเดินทางกันอีกยาวไกล

นั่นไง! เจอเจ้าถิ่นแล้ว รถใหม่ขี่ดีไหมครับพี่ “รอง” สระบุรี  handshake

เข้าสู่ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ความจริงเริ่มชัดเจนขึ้น นานๆขับ ปวดหลังเหมือนกันนะครับนี่  surrender

นำทีมโดย อากฤษ ของพวกเรา อาไปไหนผมไปด้วย  pray pray pray

ไปกันต่อเลย มุ่งหน้า สู่ จ.ขอนแก่น  boogie

นี่เลยครับ T-CYCLE SERVICE ถึงตัวจะเล็กแต่ก็มากด้วยประสบการ “ช่างหน่อย พริกขี้หนู” และ มือส่งรถที่ไม่เคยพลาด “ติ่ง มือกาว”   
รถ ทริป นี้ เช็คมาดี ไม่มีเสีย แต่ ระหว่างการเดินทางเรา เจอตลอด เรายินดีให้บริการแบบไม่มีค่าใช้จ่าย เพื่อทุกท่าน ชาวสองล้อครับผม
  ambulance

น่านไงผมว่าแล้ว หลงกันไปไหน มารวมกันอยู่ที่นี่เอง คราวนี้แหละ “ชุดใหญ่”  number1

เรามารวมกับ พี่ๆ กลุ่ม “ฮาร์เล่ย์ ฝั่งธนฯ” นำทีมโดย ”พี่นิ่ม” และ “เฮียปิง บางบอน”  worship worship worship

มาทันจนได้ เฮียตี๋ “ลาดพร้าว” กับ เพื่อนคู่ใจ  hug

ก่อนจะไปต่อ ผมมีความลับอยากจะบอก นี่แหละครับ ชีวิตของ WESTCOAST CHOPPERS  ;D

ถึงแล้วครับ จังหวัด ขอนแก่น
พระธาตุขามแก่น เสียงแคนดอกคูน ศูนย์รวมผ้าไหม ร่วมใจผูกเสี่ยว เที่ยวขอนแก่นนครใหญ่ ไดโนเสาร์สิรินธรเน่ สุดเท่เหรียญทองมวยโอลิมปิก

ต้องขอขอบคุณ พี่อรรถ “หล่อขั้นเทพ” มารับที่ บ้านไผ่ ขอบคุณหลายๆครับพี่ pray pray pray

พวกเราขอขอบคุณ "พี่อรรถ หล่ิอขั้นเทพ" ที่อำนวยความสะดวกให้เรา ตลอดงาน KHONKAEN BIKEWEEK ในครั้งนี้  pray pray pray

นั่นแน่ BIG PAGODA ขี่ 3 ล้อ แต่มา 2 คัน แน่นอนจริงๆ สมกับกำคำร่ำลือ “เสียเงินไม่ว่า แต่อย่าเสียหน้า” worship worship worship

เข้าสู่งาน KONKAEN BIKE WEEK เก็บภาพบรรยากาศในงานมาให้ชมกันนะครับ (มีน้อง ”จ๊ะ คันหู” ด้วย)  ;D ;D ;D

หวัดดีครับ เจ็กป้อม "เมืองอุบลฯ" ของพวกเรา pray

ตัวจริง เสียงจริง ตี๋เล็ก "BIKE MODEL" number1

พี่เอก"Springer" ขอให้เฮง เฮง ขายดี ร่ำรวยครับพี่ worship

สวัสดีครับ เฮียแบงค์ อุดรฯ เอาไว้เจอกันที่งาน BIKEWEEK นะครับ ได้ข่าวว่าเฮียแจก H-D pray

นั่นแน่ เฮียหลิม & เฮียชาติ งานนี้จัดไปครับเฮีย  pray

สวัสดีครับ พี่จิ๋ว ว่างๆผมจะไปเที่ยว เมืองสกลฯ นะครับ  pray

คนนี้เลย "พี่หมู" มาไกล จาก ชุมพร แน่นอนจริงๆ   worship

สวัสดีครับ พี่เทวา "ร้อยเอ็ด" และ พี่กร "หนองคาย" สบายดีนะครับพี่ pray

เพลินเลยนะเพื่อน ไม่ดูแลกรูเลย ดูหน้ากรูสิ  frustrated

เพื่อนไก่ Hi-so จัดเต็มตลอด  chainsaw hug

รวมพล "HARLEY Hi-So NO MONEY"

หวัดดีครับ พี่ที & พี่เล็ก และ พี่ๆกลุ่ม "ชัยนาท" pray

หวัดดีครับ พี่โกตี๋ "ชุมพร" รถที่พี่สั่งไว้ใกล้และนะครับ pray

หวัดดีครับ พี่นงค์ และ พี่ๆกลุ่ม "ลพบุรี" ผมขอโทษครับพี่ น้องเมาแล้วครับ (สังเกตที่ใบหน้า)  pray

มาเต็มเลยนะครับ พี่ๆกลุ่ม "ยอดแหลม ไรเดอร์" และ พี่เอ้ "มหาชัย" ขอให้พี่ๆสนุกแบบนี้ตลอดไปนะครับ  pray

นี่เลยตัวจริง เสียงจริง "อาจารย์ตุ๋ย" เมืองเลย และพี่ๆ กลุ่ม "SILVER STAR KHONKAEN"

ขอขอบคุณ ป๋าพิศาล ก่อนกลับ พาไปกินบะหมี่บ้านไผ่ ร้าน "กวงตัง" อร่อยสุดๆเลยครับ  pray pray pray