Login
ช่วยหน่อยคับเปรียบเทียบให้ดูหนอยคับ  (อ่าน 1706 ครั้ง)

jeabclub69

• Sportster 883 L
  • **
ช่วยหน่อยคับเปรียบเทียบให้ดูหนอยคับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 11:47:19 PM »
 pray pray pray ท่านใดพอจะมีขอมูลสเป็กกล่องจูน ระบบไฟ ของสครีมมิ่ง ที่ใช้กับระบบหัวฉีด ว่ามันทำอะไรได้บ้างและสามารถปรับรอบเดินเบาได้จริงหรือเปล่าคับและขันตอนการใสและติดตั้งทั้งปรับจูนทำได้อยาดหรือเปล่าคับกับข้อแตกต่างของกล่องฟิวแพกว่าต่างกันอย่างไรหรือสามารถหาขอมูลได่ที่ไหนบ้างคับพี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆช่วยที่นะคับ pray pray pray

vrod raider

• Electra Glide Classic
  • ขี่ๆไปเถอะ ยังมีแรงก็ขี่ไป
Re: ช่วยหน่อยคับเปรียบเทียบให้ดูหนอยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 10:02:57 AM »
อ่าไม่เห้นกระทู้นี้ ไปตอบกระทู้บนไปแล้วอะครับ ฮ่าๆ

อันนี้ ขอตอบเรื่อง Fuel pak นะครับ  ไอ้ตัวนี้กล่อง เมมโมรี่ดีๆนี่เอง ทุกอย่างเค้าเซตติดมาจากโรงงาน เราแค่เลือกรุ่นท่อ รุ่นรถให้ตรง มันก็ทำการปรับจูนแบบ Optimizeให้ แค่กันไม่ให้ รถเกิดอาการ Back fire นั้นเอง นอกนั้นทำอะไรไม่ได้ครับ 

ซึ่ง ตรงนี้ เราจะเสียตังซื้อมาใส่ รึว่า เราจะไปอัพกล่องติดรถขึ้นมาเป้ฯ Stage  II ก็ได้ แต่มีค่าใช้จ่าย ซึ่งเมื่อนอกเค้าไม่คิดตังค์ แต่เมืองไทยเสียตังครับ ไม่แน่ใจว่ากี่ตังแต่แพงพอดู

สนใจก็ลองสอบถามที่ Power ครับ
ขี่ไปวันๆ ไปไหนก็ได้ที่ใจอยากไป สายลม แสงแดด สายฝน

ไม่มีจุดหมาย ไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก

อ่าน Blog ของผมด้วยน๊า  ชอบใจก็เม้นไปเลย ไม่ชอบใจก็เม้นแรงๆเลย จะได้พัฒนาสิ่งที่ดีสู่ชีวิต