Login
"Rock Lek Lek Riders Thailand" @ใครๆ ก็ฟินได้  (อ่าน 578097 ครั้ง)

Tiger Tong

• OCC
Re: "Rock Lek Lek" @ รังสิต____________เลาะโขงกับสายร็อคสะเดิด
« ตอบกลับ #1545 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 08:11:18 PM »
 number1 เช้าวันกลับแล้วครับ 4 วันกับทริปเลาะโขง

พร้อมแต่เช้า เลยมีเวลาได้เดินเล่น รํ่าลา สายนํ้าโขง สายนํ้าแห่งมิตรภาพครับ คงได้มาเยือนอีกครับ  pray

พี่บอลแต่งหล่อมาส่งแต่เช้า เมื่อคืนนอนหลับสบาย ตื่นเช้ามาก็เตรียมเก็บของ

แวะนมัสการหลวงพ่อพระใส วัดคู่บ้านคู่เมืองหนองคาย เสร็จแล้วก็รํ่าลาพี่บอลเลย  pray

Tiger Tong

• OCC
Re: "Rock Lek Lek" @ รังสิต____________เลาะโขงกับสายร็อคสะเดิด
« ตอบกลับ #1546 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 08:23:48 PM »
 number1 ออกจากตัวเมืองหนองคาย น้าโมทมีโปรแกรมเยี่ยมโรงเรียนเก่าที่ครอบครับ สีชมพู ไปทำบุญสร้างอาคารของรุ่นน้องๆ

ท่าน ผอ. และคณะอาจารย์ และน้องๆ โรงเรียนนํ้าสวยวิทยา ให้การต้อนรับอย่างอบอุ่นครับ  pray

พร้อมพาชมความคืบหน้าในการก่อสร้างอาคารครับ ดูน้าโมทแกมีความสุขมาก  number1

งานสมทบทุนเพื่อสร้างอาคารโรงอาหารให้น้องๆโรงเรียนนํ้าสวยวิทยา ของพี่น้องสองล้อเรามีแน่นอนครับ เดี๋ยวคงรอน้าโมทแกแจ้งมาอีกทีครับ

Tiger Tong

• OCC
« ตอบกลับ #1547 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 08:30:38 PM »
 number1 ภาพเยอะหน่อยครับ แต่อยากให้เห็นบรรยากาศการต้อนรับครับอย่างอบอุ่นและเป็นกันเองมากครับ

Tiger Tong

• OCC
« ตอบกลับ #1548 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 08:44:45 PM »
 number1 ก่อนการรํ่าลาสายหนองคาย เสี่ยบี้แห่งนํ้าสวยให้เกียรติอาหารเช้า พร้อมอาหารจานโปรด ผัดจังโก้  ;D

พี่ตั้ม มาส่งครับ แล้วเจอกันอีกครับพี่  pray  pray  pray

สายแล้วมุ่งหน้าสู่อุดรฯ จุดแยกย้ายกับสายสกลฯ ผู้ร่วมทางเลาะโขง อย่างเหนียวแน่น โอกาสหน้าไม่พลาดแน่นอนครับ
ขอบคุณน้าเก่ง และน้าเปิ้ล ทริปหน้าสกลฯ เตรียมกระชับพื้นที่ด้วยนะครับ กำหนดเมื่อไร แจ้งได้เลยครับน้าเปิ้ล

ลงขอนแก่น โบกมือลาสายขอนแก่นโอซังและพี่ปอ กับทริปเกือบ surprise ไปรับตั้งแต่โพนพิสัย  nana
แล้วเจอกันอีกครับ ขี่ตามน้องฟ้า กับสีฟ้าใสที่โดนแสงแดดกระทบ มันสวยเหลือเกิน  thumbsup  thumbsup  heart

Tiger Tong

• OCC
« ตอบกลับ #1549 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 09:21:00 PM »
หน้าที่ 100 แล้ว ฉลองครับ boogie boogie

----------------------
เมื่อคืนฉลองกินข้าวต้มมัดที่โคราชแล้วครับ กลับถึงบ้าน 5 ทุ่ม  pray

ข้าวต้มมัดโคราชเป็นยังไงครับผม พอได้นะครับ   eyeopoping eyeopoping

------------------------------------------

pray ครับป็อก ข้าวต้มมัดนี้จะไม่ลืมเลยครับ ขอบคุณสำหรับนํ้าใจด้วยครับ

ต้องเว้นหน้าแรกของทริปให้พี่หมู โคราชและทีมงานครับ  pray thumbsup

สำหรับนํ้าใจ และการบริการอย่างอบอุ่นและเป็นกันเองครับ ถ้ามีโอกาศผ่านไปแถวโคราช ต้องแวะไปเยี่ยมแน่นอนครับพี่

ผ่านไปแถวโคราช รถมีปัญหาถามหาพี่หมูเลยครับ ขออนุญาตฝากเบอร์ของพี่หมูไว้ด้วยครับ 081-7604134  pray

---------------------------
ระหว่างทางกลับถึงบายพาสโคราช เรื่องไม่คาดคิดก็เกิดขึ้น ต้องแวะกินข้าวต้มมัดร้านพี่หมูโคราช
แวะปั๊ม อยู่ๆรถก็สตาร์ทไม่ติด งานเข้าเลยครับ หลังจากประสานงานกับพี่น้องสาขาใกล้เคียงและโทรให้กำลังใจ ถามอาการตลอด เหมือนนั่งลำบากอยู่ด้วยกันเลยครับ  pray และแล้วพี่หมูกะน้องป็อกผู้ชํ่าชองสายโคราช พระเอกของผมก็มาช่วยถึงที่ พร้อมเครื่องมือไม่กี่ชิ้น แต่มันคืออุปกรณ์ขั้นเทพของพี่หมูก็ว่าได้ อาการไม่ใช่แบต์  :-\ ไม่ใช่ Regulator  sick อาการนี้ตามพี่ไปเที่ยวเมืองโคราชด้วยกันเลย  pray สุดท้ายกินข้าวต้มมัดพี่หมูซะอิ่มท้อง ขอบคุณพี่หมูและทีมงานด้วยครับ รวมถึงพี่ๆที่โทรประสานงานกับพี่หมูให้ด้วยครับ   

กระทู้นี้จึงอยาก อัพขึ้นมาเพื่อขอบคุณอย่างเป็นทางการอีกทีกับพี่หมูโคราชและทีมงานครับ จากใจจริง  pray

Tiger Tong

• OCC
« ตอบกลับ #1550 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 09:31:50 PM »
 pray จบทริปอย่างสมบูรณ์แบบ ทุกรสชาติของความมันส์ ทุกสีสันบนเส้นทาง ทุกบรรยากาศรอบๆข้าง ทุกมิตรภาพทุกระยะทาง ทุกนํ้าใจที่ให้กัน มันคือความสุขที่หาไม่ยากสำหรับผม อยู่ไม่ไกล จับต้องสัมผัสได้ด้วยใจครับ ขอบคุณเพื่อนร่วมทริปทุกคน พี่น้องที่คอยต้อนรับระหว่างทริปทุกท่านครับ แล้วเจอกันอีกครับ  pray  pray  pray

kengk1

• Electra Glide Classic
« ตอบกลับ #1551 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 09:48:49 PM »
 headbang headbang thumbsup thumbsup

sparco

• Fat Boy
« ตอบกลับ #1552 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 10:17:55 PM »
 :) ;) :D ;D boogie hug hug hug hug hug hug

โอซัง48

• EXILE
« ตอบกลับ #1553 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 10:39:11 PM »
ตอนนี้รอกำหนดการวันงานขึ้นบ้านใหม่น้าเปิ้ลอย่างเดียวเลยครับ..ร็อคขอนแก่นพร้อมเสมอ เอ๊กๆ.. ;)   headbang

pinky

• Dyna Super Glide
  • *
« ตอบกลับ #1554 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 02:25:20 AM »
 headbangขอบคุณเรื่องราว ภาพ บรรยากาศ ของทริป ที่เอามาแบ่งปันคับลูกพี่ อบอุ่นสนุกสนานเหมือนเดิมคับheadbang
 headbangมีสุขร่วมเสพ มีทุขร่วมต้าน มีงานบุญต้องแบ่งปันคับพี่น้อง headbang
 headbangสำหรับงานโรงเรียนผมว่าจะรวบพร้อมงานขึ้นบ้านใหม่ประธาน สกลฯ ไรเดอร์ ดีใหมคับ headbang

โอซัง48

• EXILE
« ตอบกลับ #1555 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 07:44:42 AM »
ดีเลยครับพี่โมทจะได้ขับมาเล่นหนองคายด้วย..ค่อยรวบรวมตอนนั้นก็ได้ส่วนราคาโต๊ะนั่งกินข้าวของเด็กๆฝากน้องบีบี้เลขาฯ..หนองคาย-ขับ..สืบราคามาด้วยเด้อน้องรัก!  thumbsup   ;)

sparco

• Fat Boy
« ตอบกลับ #1556 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 07:59:56 AM »
ดีเลยครับพี่โมทจะได้ขับมาเล่นหนองคายด้วย..ค่อยรวบรวมตอนนั้นก็ได้ส่วนราคาโต๊ะนั่งกินข้าวของเด็กๆฝากน้องบีบี้เลขาฯ..หนองคาย-ขับ..สืบราคามาด้วยเด้อน้องรัก!  thumbsup   ;)

:) ;) :D ;D headbang worship pray

★Oor SBA★

• EXILE
  • ใครไม่มันส์กูมันส์
« ตอบกลับ #1557 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 08:51:22 AM »
อิจฉา    pissedoff pissedoff fingerscrossed fingerscrossed flirty flirty flirty flirty headbang
★ขอให้ความมันส์ จงสิงห์สถิตกับทุกท่าน★

DA3

• Sportster 1200 R
« ตอบกลับ #1558 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 07:24:55 PM »
ผมอาจตามไปนะครับ เพราะต้องแวะไปรับแฟนที่ นครพนมก่อน  ignore
อย่ายึดติด

kengk1

• Electra Glide Classic
« ตอบกลับ #1559 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 08:23:33 PM »
ผมอาจตามไปนะครับ เพราะต้องแวะไปรับแฟนที่ นครพนมก่อน  ignore
เบ๊ย!!! nana nana