Login
เคยหาอะไหล่ในไทยไม่ได้กันบ้างมั้ยครับ อยากจะแชร์ประสบการณ์ดีๆที่สั่งของออนไลน์ครับ  (อ่าน 1349 ครั้ง)

sapalot

• Sportster 883
  • *
สวัสดีครับ เพื่อนๆเคยหาอะไหล่ในไทยกันไม่ได้บ้างมั้ยครับ
หรือบางทีก็ไม่รู้ว่าของแท้รึป่าวที่ได้มา
ผมเองเคยหิ้วหมวกมาใบนึงจากออส แต่เป็นหมวกญี่ปุ่น
ใส่จนนวมเน่า หาอะไหล่เปลี่ยนไม่ได้ เลยตัดใจจะลองสั่งจากเว็ปนอกเข้ามา
แต่แล้ว !! เว็ปไซต์ไทยที่ชื่อ Webike เด้งขึ้นมาก่อน
และมีของที่ผมหาอยู่พอดีเลย ก็ดูๆเว็ปไซต์ไปก่อนสั่ง เพราะกลัวได้ของปลอม
แต่ทั้งหมดแล้วของแท้เลยครับ เพราะเห็นรีวิวจากที่อื่นๆที่สั่งกันมา
บางคนบอกแพง บางคนบอกช้า แต่ผมเห็นว่าหาไม่ได้แล้วเลยลองสั่งดูครับ ราคารับได้พันกว่าบาทไม่ได้แพงอะไรเกินไป
สั่งเสร็จโทรถามเลยมีพนักงานพูดสายว่าต้องใช้เวลา7-14วันนะครับ เพราะของส่งตรงจากญี่ปุ่น
ผมนี่ว้าว ว้าว ว้าว เลยครับ ของตรงจากญี่ปุ่นเลย
7 วันถัดมาของก็มาส่งถึงหน้าบ้าน ถูกใจสุดๆครับ
เพื่อนๆไบค์เกอร์คนไหนหาของแต่งอยู่เชิญแอบแฟนซื้อได้ตามสบายเลยครับ
ฮ่าๆๆ

https://thai.webike.net/