Login
มือใหม่ รบกวนขอคำชี้แนะครับ  (อ่าน 2311 ครั้ง)

patit.witc

• Sportster 883
  • *
มือใหม่ รบกวนขอคำชี้แนะครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 28, 2018, 07:25:08 PM »
สวัสดีครับ
พอดีว่าตัวผมสนใจ H-D มานานแล้วครับ และแล้วก็ถึงเวลาที่คิดว่าอยากเป็นเจ้าของซักคันสักทีครับ
โดยความเห็นส่วนตัวคืออยากเสียเงินครั้งเดียวแล้วจบน่ะครับ ไม่อยากต้องมาซื้อพวกรุ่นเล็กก่อน แล้วเอาไปเสียเงินเทิร์นอีกทีหลัง
ก็เลยอยากถอยพวกตระกูล softail อย่าง street bob หรือ breakout ไปเลย
แต่ครับ.. ไม่เคยขี่ harley มาก่อนเลย เลยอยากมาขอคำชี้แนะหน่อยครับ ว่าจะเป็นการข้ามขั้นเกินไปรึเปล่า เพราะหลักๆ จริงๆ คือแค่ใช้ขี่ไปมาแค่ในเมืองครับ

รบกวนขอคำแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณมากเลยครับ

rawliet

• Sportster 883
  • *
Re: มือใหม่ รบกวนขอคำชี้แนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 19, 2019, 08:00:55 AM »
ผมก็มีความคิดเดี๋ยวกับ จขกท. ครับ ผมไม่เคยขี่ HD หรือมอเตอร์ไซค์ มีครัชเลย แต่พอรู้ระบบของรถมอเตอร์ไซค์ มีครัช อยู่พอประมาณเลยคิดว่าน่าจะปรับตัวไม่ยาก ตอนแรกคิดว่าจะเล่นตัว 48 แล้วขยับไปหยุดที่ Fatboy แต่คิดๆ ดูถ้าเราจะถอยรถสักคันโดยที่อยากได้ครั้งเดียวจบเลย ทำไมไม่ถอย fatboy ไปเลยครั้งเดียวจบ แต่ด้วยเรื่องปัจจัยหลายๆ อย่างที่ทำให้ผมลังเล เอาน้ำหนักและเหตุผลตวงหลายครั้งมาก ชั่งไปชั่งมา อารมณ์แบบรักพี่เสียดายน้องจริงๆ  ;D