Login
มีท่านไหน ใส่เสื้อหนังขี่รถบ้างครับ รู้สึกไง  (อ่าน 3791 ครั้ง)

Kingkong

• Sportster 1200 L
  • IF YOU DON"T RIDE, YOU DON"T KNOW
หาซื้อเสื้อแจ๊กเก็ตครับ (ระหว่างรอรถสิ้นเดือนนี้) ไปจับเสื้อหนัง โอ้โห มันหนักขนาดนี้เลยรึนี่ หนาด้วย เลยไม่แน่ใจ ว่าเจ้าเสื้อหนัง มันเหมาะกับสภาพอากาศบ้านเราไหม เข้าใจดีว่าเซฟตี้ แต่จะร้อนขนาดไหนน้าๆๆๆ

ท่านใดมีประสบการณ์ ช่วยเชร์นิสนึงครับ
ให้เสียงเครื่องยนต์ดังกลบเสียงรกๆใสหัวซะบ้าง

กร อินทรีเหล็ก

• ClubMods
  • OCC
  • ทำดีทุกๆวัน เพื่อคนที่เรารัก!
Re: มีท่านไหน ใส่เสื้อหนังขี่รถบ้างครับ รู้สึกไง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 03, 2015, 03:36:49 PM »
ขอแจมประสบการณ์ครับ
ถ้าหมายถึงเสื้อหนังทั้งตัวแขนยาว ผมใส่อยู่แต่จะใส่เฉพาะเดินทางไกลเกินร้อยโลครับ สาเหตุต้องการหนังทั้งตัว ไม่ใช่ว่าเพื่อความปลอดภัยอย่างเดียว แต่ต้องการกันฝนด้วยครับ
แรกๆใส่การ์ดศอก ไหล่และหลัง มันขี่ไม่ถนัด ก็เลยเอาแค่หลังกับไหล่พอ
ส่วนเรื่องร้อน แน่นอนว่าต้องร้อน แต่พอรถวิ่งลมตีเข้ามา ก็สบายขึ้นครับ ตอนนี้ชินแล้วครับ

จริงๆมันมีเสื้อหนังหลากหลาย ร้อนน้อยลงก็ให้เขาเย็บตะเข็บช่วงรอยต่อด้วยผ้าก็ได้ หรือเอาหนังผสมผ้า
ส่วนเรื่องน้ำหนักหนังแท้หนักแน่นอนครับ แต่หลายคนก็เล่นหนังเทียม(พีวีซี) ก็เบาดีครับ

Kingkong

• IF YOU DON"T RIDE, YOU DON"T KNOW
Re: มีท่านไหน ใส่เสื้อหนังขี่รถบ้างครับ รู้สึกไง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 03, 2015, 07:51:39 PM »
ขอแจมประสบการณ์ครับ
ถ้าหมายถึงเสื้อหนังทั้งตัวแขนยาว ผมใส่อยู่แต่จะใส่เฉพาะเดินทางไกลเกินร้อยโลครับ สาเหตุต้องการหนังทั้งตัว ไม่ใช่ว่าเพื่อความปลอดภัยอย่างเดียว แต่ต้องการกันฝนด้วยครับ
แรกๆใส่การ์ดศอก ไหล่และหลัง มันขี่ไม่ถนัด ก็เลยเอาแค่หลังกับไหล่พอ
ส่วนเรื่องร้อน แน่นอนว่าต้องร้อน แต่พอรถวิ่งลมตีเข้ามา ก็สบายขึ้นครับ ตอนนี้ชินแล้วครับ

จริงๆมันมีเสื้อหนังหลากหลาย ร้อนน้อยลงก็ให้เขาเย็บตะเข็บช่วงรอยต่อด้วยผ้าก็ได้ หรือเอาหนังผสมผ้า
ส่วนเรื่องน้ำหนักหนังแท้หนักแน่นอนครับ แต่หลายคนก็เล่นหนังเทียม(พีวีซี) ก็เบาดีครับ

ขอบคุณครับ นอกจากศูนย์ มีที่ไหนขายบ้างครับ
ให้เสียงเครื่องยนต์ดังกลบเสียงรกๆใสหัวซะบ้าง

เจ้าถนน

• Dyna Street Bob
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 04, 2015, 01:04:22 PM »
ผมเคยใช้เสื้อหนังแขนยาวของ HD สั่งจากอีเบย์สี่พันกว่าๆ(ตรงนี้ต้องหมั่นตามดูเอาครับ ของถูกนานๆโผล่มาทีและมักโดนสอยไปอย่างรวดเร็ว) ตัวเสื้อหนักเอาเรื่องและดูน่าจะร้อน แต่พอใส่ขี่แล้วไม่ร้อนอย่างที่คิดครับ มันมีช่องรับลมเข้าไปด้านใน เจออากาศหนาวๆนี่ปิดช่องซะขี่สบายเลย แต่พอเจอรถติดๆในกรุงเทพฯก็ไม่ใหวครับ ต้องถอด

Kingkong

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 11:45:03 AM »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

ด้วยความใจร้อน เมื่อวาน ไปสอยมาแล้วครับ สวยถูกใจเลย ซื้อมาแขวนดูยังคุ้มเลย อิอิ